CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เพื่อนๆเคยเป็นสิวรุนแรงสุดๆๆในชีวิตกันขนาดไหน มาเล่าแบ่งปันความโหดร้ายของธรรมชาติกัน

ตามหัวข้ออ่ะค่ะ มาแบ่งปันประสบการณ์เลวร้ายกันเถอะ
    คือปกติก้อเป็นคนหน้า มันนะ มีสิวประปรายตลอดล่ะ
    แต่ตอนนี้เรามีสิวเต็มหน้าเลย ตอนแรกเป็นสิวอุดตันเยอะๆก่อน แต่ตอนนี้ไม่เครียดเรื่องสิวอุดตันแล้ว
    เพราะทุกเม็ดมันกลายเป็นสิวอักเสบหมดแล้ว
    ตอนนี้หาหมอลินดาอยุ่ คงต้องให้หมอเป็นผุ้ชี้ชะตาแล้วล่ะ ว่าจะกลับมาสวยได้มั้ย

ถึงแม้ตอนนี้จะเป็นช่วงสาหัสของชีวิตนะ แต่ก้อยังไมได้ถึงกับเลวร้ายที่สุด
    เราเคยผ่านไรแย่ๆกว่านี้มามากเช่นตอนม.ต้น
    สิวตู้มๆๆมากเลย
    อักเสบเห่อแดงเป็นโคโลนี้เลย ตรงแก้มสองข้างเป็นก้อนกลมๆ มีหนองๆด้วย ตลอดเลย
    แล้วตรงข้างๆหน้านะ ก้อเป็นปื้นเลยค่ะ จากขมับลงมาถึงกราม จับตรงไหน ขรุขระตรงนั้นเลย
    อาจเป็นเพราะแม่ชอบมาบีบสิวเรารึเปล่า แถมยังเอาผ้ามาถูหน้าแรงๆด้วย ฮือๆๆ
    ไม่เคยมีคนมาสนใจเลย 555555 แอบเศร้า เพื่อนยังบอกเลย ว่าถ้ามันเป็นสิวแบบเรา มันคงร้องไห้แน่ เราก้อ อ่าว .......เลยบอก อือ ถ้าเราเรียนโง่แบบเธอ เราก้อคงเศร้าเหมือนกัน
    นิสัยไม่ดีเนอะ ว่าเพื่อน แต่เค้ามาว่าเราก่อนนี่นา...
    แต่ก้อแปลกนะคะ มีวันนึง ตกหลุมรักผู้ชายคนนึงเข้าอย่างจัง พอกลับบ้านไปเรารีบโปะหน้าด้วยผงพิเศษ อาทิตย์เดียว หน้าก้อดีขึ้นจนเพื่อนงง แต่ก้อไม่ใช่ว่าใสกิ๊กนะคะ แค่ไม่น่ากลัวมากเท่านั้นเอง

จากนั้นก้อสิวประปรายมาตลอดแต่ไม่ถึงขั้นตอนนั้นน่ะ

จนมาตอนนี้ หน้ากลับมาเห่ออีกแล้วค่ะ แย่จัง
    สถาณการณ์ตอนนี้คือ
    สิวอุดตันตรงหน้าผากได้ถูกหมอกดออกไปแล้วเหลือเป็นรอยดำสะเก็ดๆไว้ ไม่น่าห่วง
    สิวอักเสบตรงแก้มอีก ประมาณ 10 เม็ดได้ ฮือๆๆๆๆ
    สังเกตุได้ว่า สิวจะขึ้นบริเวณที่หูโทรศัพท์ค่ะ
    รอยดำและแดง ไม่ต้องพูดถึง เพียบ......

เศร้าใจมาก เลิกเครียดเรื่องอ้วนไปเลย หันมาส่องกระจกทั้งวันแทน

ขอโทษนะคะ เล่ามาก ไปเรื่อยเปื่อย มันไม่สบายใจจริงๆค่ะเวลาเป็นสิวมากขนาดนี้  
    ถ้ายังไงอ่านแล้วลองเล่าประสบการณ์กันดูมั่งนะคะ

จากคุณ : มดง่ามบ้าน่ารัก - [ 14 ต.ค. 48 14:18:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป