CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

การนำเวชระเบียนของผู้อื่นไปใช้ผิดร้ายแรงมั้ยค้าบ

คือวันนั้นผมไม่สบายมากบวกกับไปกับเพื่อน ไปรักษาที่โรงพยาบาลของรัฐบาลแห่งนึงครับ คือเพื่อนมีประวัติอยู่ที่โรงพยาบาลนี้อยู่แล้ว บวกกับไม่ให้เสียเวลาเลยใช้เวชระเบียนของเพื่อนทำการรักษา ตรวจเลือด บวกกับ เอ็กซเรย์ร่างกาย คือวั้นนั้นปวดข้อมากครับ พอไปเล่าให้พี่ฟังโดนด่าเละเทะเลยครับ คือต้องกลับไปแก้ใหม่ พูดถึงว่าผมพอจะย้ายโอนที่หมอเขียนไปในแฟ้มประวัติคนไข้ของเพื่อนเข้าสู่แฟ้มใหม่ของผมเป็นไปได้มั้ยครับ อีกอย่างพวกผลเลือดกับเอ็กซเรย์ผมต้องจำเป็นไปเอ็กซเรย์ใหม่มั้ยครับ รบกวนช่วยชี้แจงทีค้าบใครที่เคยทำแบบผม
    ผมเข้าใจว่าผิดกฏครับแต่วันนั้นผมไม่ไหวจริงๆหวังว่าเพื่อนคงพอให้คำปรึกษาผมได้นะครับ รบกวนทีค้าบ

จากคุณ : crabo - [ 18 ต.ค. 48 18:36:06 A:10.24.1.21 X:202.28.180.201 TicketID:079147 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป