CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

แฟนๆ Blush on ของ SHU จ๋า ช่วยเข้ามาเลือกสี ให้หน่อยนะคะะะ

พอดีไปด่อมๆ ดูๆ มาเห็นว่าสีมีให้เลือกเยอะดีค่ะ
    และอยากจะลองเปลี่ยนมาใช้บ้าง
    เห็นมีคนบอกบอก pigment เยอะดี

555 ดูแล้วมีให้เลือก เยอะก่า Mac และ BB อีก

เลยสนใจอยากจะลองใช้บ้าง

ปกติจะใช้ สี Fluer power และ pink swoon ของmac

เราเป็นคนผิว ขาวเหลืองค่ะ
    ...แต่ แต่ เรามีตกกระ เข้มที่หน้า และรอยดำสิวด้วย
    หน้าเลย ออกสี ขาวเหลืองๆน้ำตาลๆ
    ทำให้เป็นคนที่ใช้ pink swoon ( ชมพู ) ไม่สวยเลย ใช้แล้วดูหลอกๆ เป็นแป้งๆ ไม่เนียน ยังไงไม่ทราบ
    บางทีแอบดูหมองๆ สงสัยเพราะ กระเข้ม และรอยดำบนหน้า

ส่วน fluer power ( สีไปทาง ส้มเข้มนำ ชมพูน้อยมาก ๆตาม )ก็โอเคค่ะ แต่ ถ้าหนักมือไป ก็ไม่สวยเลย

ตอนนี้ที่ในใจอยากได้คือสีแบบ
    ส้ม เอาชมพูเช่นเคย เอาแบบส้มนำ ชมพูตามนะค่ะ

บางอันมันจะชมพูนำส้ม ตามหน่ะค่ะ

อยากได้แบบ ใสๆ เบาๆ หน่อย ( ของเก่ามันเข้มไปหน่อย)

เลยอยากให้เพื่อนช่วยแนะนำสีให้หน่อยค่ะ

ไม่ทราบว่ามีสีไหน น่าสนใจบ้างค่ะ

P30 , peach ปัดแล้วสีสวยไหมค่ะ

แล้วมีสีชมพูไหน ( ยังแอบอยากได้ สีชมพูอยู่ ของเก่าไม่ถูกจายยย เฮ้อ... ) เหมาะกับคนผิวอย่างเราบ้างค่ะ
    แล้ว BA ที่ไหนที่หน้าไม่บึ้งบ้างเอ่ย จะได้ไปซื้อที่นั่น

เพราะคงต้องลองกับ หน้าจริงๆ ด้วย ใช่ไหมค่ะ

ขอบคุณค้าาาา.....

จากคุณ : apple_cider_viniger - [ 21 ต.ค. 48 09:51:39 A:221.128.113.214 X: TicketID:006065 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป