CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เปิดลงทะเบียน แข่งลดน้ำหนักเดือนพฤศจิกายนจ้า...มากันไวไว...{แตกประเด็นจาก L3829583}

เรามาไม่ทันเดือนตุลาอ่ะ ขอเปิดลงทะเบียนใหม่นะคะ
    ตอนนี้น้ำหนักเราทะลุเป้าไปเกือบ 70 แล้วมั๊งเนี่ย T_T  สูง 168 cms.
    เดือนม.ค. ปีหน้าต้องไปเป็นเพื่อนเจ้าสาวอีกตะหาก ต้องลดน้ำหนักอย่างด่วน

เป้าหมาย 10 kgs เจ้าค่ะ
    วันนี้จะไปซื้อ CD ออกกำลังกาย ยังไงใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำ
    หน่อยนะคะ ว่าควรจะซื้ออันไหนดี

Plan ไว้คร่าว ๆ ดังนี้ค่ะ
    เริ่มต้นด้วยการวิ่งตอนเช้าก่อนไปทำงาน อังคาร - พฤหัส - เสาร์  5.30-6.30 น.
    (คงจะวิ่งจริง ๆ ซัก 30 นาที ที่เหลืออีก 30 นาที เอาไว้ warm up - warm down)
    วันจันทร์ - พุธ - ศุกร์ เวลาเดียวกัน ออกกำลังกายโดยการเต้นแอโรบิค
    (เพื่อนๆ อย่าลืมแนะนำ VCD แอโรบิคให้เราด้วยนะค้าาา)

ส่วนอาหาร ที่จะงดเด็ดขาดคือ กาแฟเย็น (กินทุกวันเลยเนี่ย)
    ลดแป้ง เน้นทานผัก
    ขอผู้มีประสบการณ์มาแชร์หน่อยว่า ถ้าเราไม่กินอาหารเป็นสูตร
    มีอาหารลดน้ำหนักแบบคนเดินดินกินข้าวแกงหาซื้อเองตามข้างทาง
    หรือซุปเปอร์มาร์เก็ตเนี่ย พอจะมีบ้างไหม หรือควรจะทานอะไรดีคะ
    (เนื่องจากทุกวันกลับบ้านค่อนข้างดึกอ่ะค่ะ จัดเวลามาทำอาหารเองคงจะลำบาก)

แล้วก็เพื่อน ๆ ที่ร่วมอุดมการณ์ ลดน้ำหนักเดือนพ.ย. ด้วยนะคะ
    ใครลงทะเบียนต้อง แจ้งน้ำหนัก ส่วนสูง เป้าหมาย Plan คร่าวๆ ในการลดน้ำหนักด้วยน้า
    แล้วมาแชร์กันเป็นระยะ ๆ ว่าไปถึงไหนกันแล้วบ้าง

สู้..สู้....สู้ตาย...

จากคุณ : ร้อนนักก็พักร้อน - [ 26 ต.ค. 48 11:59:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป