CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เข้ามาเตือนคนที่นิยมรองเท้ามือ 2 ----เจ็บปวดมากครับ

เข้ามาเตือนครับ  เคยนิยมรองเท้ามือ 2 เหมือนกัน  แต่มีเหตุการณ์ที่ทำให้เข็ดไปนาน ก้คือ  เท้าผมเป็นตาปลา เป็นแบบเรื้อรัง   ตอนแรกๆ เลย มันขึ้นมาก้อนหนึ่งใหย๋ประม่ร 0.5 CM  ผมก็ไปพบหมอแล้วผ่าออก  ลำบากมาก  หมอบอกพบว่าไอ้เจ้าตาปลาเป็นเชื้อไวรัส  สามารถติดต่อ และลามไปได้ เลยให้ผมรีบผ่าออก  ผมก้ตัดสินใจผ่า (ลำบากมากว่าแผลจะหาย)  หมอเอาก้อนเนื้อที่คว้านออกมาได้ให้ผมดู   มันเป็นก้อนแข็งๆ  เห็นแล้วยังกลัวอยู่   หลังจากผ่าตัดไปไม่นาน  ประมาณ 2 อาทิตย์  เท้าผมก้เริ่มมีอาการอีก แบบเจ็บๆ  พอมาลองนั่งเพ่งดูปรากฎว่ามันมีก้อนเนื้อขึ้นมากีกประมาณ 3 -4 ก้อนเล็กๆ   ที่ฝ่าเท้า  ห่างจากที่เก่าไม่มาก (แผลเก่ที่ผ่ายังไม่หายเลย )  ผมก็เลยปรึกษากับญาติที่เป็นหมอ  พี่เค้าก้บอกว่าให้รีบจัดหารสะ  อย่าปล่อยให้ลาม  เพราะมันเป็นเชื้อไวรัส ที่สำคัญพี่หมอเขาบอกผมว่า(บอกแกมขู่) เชื้อไวรัสที่เกิดที่เท้าผม  เป็นเชื้อตัวเดียวกันกับเชื้อทีทำให้เกิดหูดหงอนไก่ที่เกิดมนอวัยวะเพศ   ผมไม่รู้จักว่าหูดหงอนไก่เป็นอย่างไร  ก็เลยลองๆหาความรู้ในกูเกิ้ลนี้หละ  มัน่ากลัวจิงๆครับ  พี่หมอบอกว่า อย่าเอามือจับเท้าไปจับ(อวัยวะส่วนอื่น โดยเฉพาะน้องชายนะ)  พี่หมอก้พูดติดตลก   แต่ผมก็กังวล  แล้วก็สงสัยว่ามันเกิดจากอะไร   พี่หมอบอกผมว่า ไปใส่รองเท้าร่วมกับใครมาหรือเปล่า เพราะมันติดต่อกันได้ ถ้าซื้อมาก้ต้องทำความสะอาดให้ดีก่อน    ผมก็นั่งทบทวน และก้สรุปได้ว่า มันเกิดจากรองเท้ามือ2ที่ผมใช้อยู่แน่ๆ   ตอนนั้นผมมีรองเท้าที่ใอยู่ 3 คู่ ทั้งหมดนั้นเป็นมือ 2 หมดเลย   ปัญหามันเกิดต่อเมือผมจะใช้สิทธิ์ประกันสังคมเพื่อผ่าตาปลาไม่ได้เลย  หมอไม่ยอม ให้แค่ยาทาหูดมาทา  ผมก้หงุดหงิดมาก  เลยบอกว่าผมจะไม่ใช้สิทธิ์ประกันสังคมผ่า  แต่จะจ่ายตังเอง  เค้าบอกค่าใช้จ่ายประมาณ 1500  ผมก้เลยบอกตกลง  แต่ด้วยความที่พยาบาลคงตกใจหาว่าผมจะไปร้องเรียนโรพยาบาล  เขาก้เลยไปคุยกับหมอ สุดท้ายผมก้ได้ใช้สิทธิ์  จี้ด้วยไฟฟ้า  (ไม่ได้ผ่า)  แผลมันเหวะหวะ น่าเกลียดมาก   เยียวยากว่าจะหายนานนมากๆๆ   มากกว่า 3 เดือนเลยนะ  ผมว่า     กว่าแผลมันจะเรียบ   น้านแหละเลยอยากจะมาเตือนเพื่อนๆพี่น้อง ว่าก่อนซื้อรองเท้ามือ 2 มา  ทำความสะอาดให้ดีก่อนนะครับ

จากคุณ : pach111 - [ 26 ต.ค. 48 14:52:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป