CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

วิธีล้างพัฟให้สะอาดเหมือนใหม่

ไม่รู้ว่าสาวๆล้างพัฟด้วยวิธีไหนกันบ้าง หลายคนอาจจะทำแบบนี้กันอยู่แล้ว หรืออาจจะมีใครเคยแนะนำไว้อยู่แล้วก็ขอโทษด้วยนะคะ

เราใช้ oil ล้างหน้าของ tiss ที่พอโดนน้ำแล้วจะกลายเป็นน้ำนม หยดให้ทั่วพัฟ ย้ำว่าทั่วพัฟนะคะ ไม่อย่างงั้นจะเป็นด่างๆ เหลือคราบแป้งทิ้งไว้ จากนั้นก็ขยี้เบาๆพอให้ oil ที่หยดลงไปนั้นไหลออกมาเล็กน้อย (สังเกตได้ว่า oil จะกลายเป็นสีของตัวแป้ง) เสร็จแล้วก็นำมาล้างน้ำ บีบเบาๆให้ oil ออกให้หมด (วิธีเหมือนที่เราล้างหน้านั่นแหละค่ะ) ล้างจนมั่นใจว่าสะอาดดีแล้ว เท่านี้เพื่อนๆก็จะได้พัฟที่เหมือนของใหม่เลยค่ะ

ปล. oil ไม่จำเป็นต้องยี่ห้อนี้นะคะ ยี่ห้ออื่นก็ได้ ตามแต่ชอบค่ะ อ้อ เราลองใช้เจลล้างเครื่องสำอางที่พอโดนน้ำก็จะกลายเป็นน้ำนมเหมือนกันแล้ว ไม่ได้ผลนะคะ

จากคุณ : ข้าวปั้นคุง - [ 27 ต.ค. 48 00:18:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป