CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ทำไงดี แม่เค้าไม่อยากได้ลูกสะไภ้คนอีสาน

ตามหัวข้อนะคะ..คือว่ากำลังจะคบกับผู้ชายคนนึงอะค่ะ..คือครอบครัวเค้าประมาณว่ามีเชื้อจีนๆอะค่ะ..
    แล้วทีนี้เหตุก็มีอยู่ว่าเราบอกเค้าว่าควรจะบอกแม่เค้านะ ว่าเราเป็นแฟนกันนะ..เค้าก้รับปากนะ ทีนี้พอเค้าบอกแม่เค้าว่าเราคบกันและเป็นแฟนกันแม่เค้าก็รับได้นะ..แต่พอบอกว่าเราเป็นคนอีสานเท่านั้นแหละแม่โมโหใหญ่เลยอะ..เชื่อมะว่าแฟนเราโดนด่าจนร้องไห้เลยอะคือว่านะแฟนเราอะนะไม่เคยร้องไห้ให้เราเห็นซักครั้งเลยนะ..เรายังอดสงสารไม่ได้เลย.. ประมาณว่าแม่เค้าอยากได้ลูกสะใภ้คนจีนน่ะ..ถึงแม้เราจะเป็นคนอีสานนะ..แต่เราก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรมากมายเลยนะ หน้าที่การงานก็ดี..การศึกษาเราก็จบปริญญาโท

เราไม่เข้าใจว่าทำไมเค้าถึงดูถูกเผ่าพันธ์ของเราด้วยอะ...
    ลูกชายเค้าเราก็รักนะ..แต่ว่ามาเจอแบบนี้เราก็รับไม่ได้เหมือนกัน

บางครั้งคำพูดที่ว่าถ้ารักกันจริงต้องพิสูจน์ให้แม่เค้ารับเราให้ได้มันก็ใช้ไม่ได้ผลเสมอไปนะเราว่า...

การที่เราจะรักใครซักคน หรือ จะใช้ชีวิตร่วมกับใครซักคนเราว่าทุกอย่างน่าจะดีกว่านี้นะ..เพื่อนๆๆว่าไงมั่งอะ..เรากลุ้มใจจังเลย

จากคุณ : เจ็บซ้ำๆ - [ 28 ต.ค. 48 19:57:03 A:202.133.182.53 X: TicketID:104769 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป