CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ขอปรึกษาหน่อยครับ ตัวอะไรกัดไม่รู้หาตัวไม่เจอ

ขอปรึกษาหน่อยครับ  ตัวอะไรกัดไม่รู้หาตัวไม่เจอ ..

อาการคล้ายกับถูกยุงหรือมดกัดเลยครับ  แต่แปลก หาตัวไม่เจอ   ส่วนใหญ่จะเป็นตอนเย้น กลับจากทำงาน เปลี่ยนเสื้อผ้า (อาบน้ำแล้วนะครับ)   ไปนั่งบนเตียงนอน หรือโซฟา   สักพัก ไม่เกิน 1 ช.ม. ตุ่มดังกล่าวก็ขึ้นเลยครับ  จะขึ้นบริเวณต้นขา  เอว  เป็นส่วนใหญ่  คัน ๆ บวม ๆ   รำคาญมากครับ  

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ    ที่ผมคาดไว้น่าจะเป็น ไรฝุ่น หรือเปล่าไม่รู้   หรืออาจจะเป็นเสื้อผ้า      หรือเป็นยุงผี 555

ขอวิธีการรักษาด้วยครับ  
    ขอบคุณครับ

จากคุณ : MR.Bigsu - [ 8 พ.ย. 48 12:46:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป