CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ขอวิธีป้องกันหมัดแมวค่ะ

ดิฉันเป็นคนแพ้หมัดแมวมากค่ะ  เคยเห็นใช่ไหมคะ  เขาจะตัวเล็กสีดำ และกระโดดค่อนข้างสูง  ชอบกระโดดติดขากางเกงของเรา  และไต่มากัดตามตัว  เคยโดนกัดจนแผ่นหลังเป็นจุดอย่างกับแผนที่ประเทศไทยเลยค่ะ  จึงค่อนข้างจะหวาดเขามากทั้งๆที่ตัวแค่นั้นเอง  ที่บ้านไม่เคยเลี้ยงแมวแต่ก็มักจะมีแมวมาแอบคลอดลูกประจำ  เพราะที่บ้านมีซอกมุมค่อนข้างมาก  ป้องกันการเข้ามาไม่ได้  เวลาที่มีลูกแมวทีไร  ดิฉันจะเป็นโรคจิตทันที  เข็ดมาก  อยากขอความรู้จากท่านที่พอจะมีวิธีป้องกัน  หรือจัดการพวกหมัดเหล่านั้นขั้นเด็ดขาด  ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : yuisan - [ 8 พ.ย. 48 14:02:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป