CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

อัมพฤกษ์ เป็นแล้วมีโอกาสหายมั๊ยคะ?

อาม่า ( อายุ 84 ) หกล้มเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้วหลังไปกระแทกเตียง ไม่หักนะคะ แต่ว่าต้องใส่เกราะเหล็กดามไว้
    พอมาอาทิตย์นี้ อาม่าดูไม่ค่อยมีแรง ปากเบี้ยวๆ เมื่อวานเลยพาไปเช็คดูที่ร.พ. หมอบอกว่าอาม่าเป็นอัมพฤกษ์แบบอ่อนๆค่ะ ตอนนี้ข้างซ้ายไม่ค่อยมีแรง แต่ข้างขวายังยกแขน ยกขาได้อยู่ค่ะ

อยากถามว่ามีโอกาสหายหรือดีขึ้นมั๊ยคะ หรือว่ามันจะแย่กว่าเดิม ขอคำแนะนำในการดูแลอาม่าด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : +++KoropigadoN+++ - [ 10 พ.ย. 48 01:56:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป