CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ใครก็ได้...ช่วยเข้ามาสอนวิธีใช้โรลไฟฟ้าทำผมดัดทีค่ะ..(เอาแบบละเอียดๆเลยนะคะ)

คือว่า เราเพิ่งลองซื้อมาหัดทำเองดูน่ะค่ะ
    แล้วก็อ่านๆที่มีคนเคยโพสต์วิธีดัดในนี้มาแล้ว

แต่พอทำเอง ไหงมันยุ่งเหยิง อิรุงตุงนังไปหมดเลย เห้อ
    คือ บางกระจุก มันก็ไม่งอ บางกระจุกก็งอ แต่ผมเป็นรอยหัก ตรงที่แกนมันหนีบน่ะค่ะ (ไม่รู้จะอธิบายยังไง)

ไม่รู้เป็นเพราะม้วนผิดวิธีรึป่าว

คือเราทำอย่างงี้นะคะ .. ..

ขั้นแรก แบ่งผมเป็นช่อๆๆ แต่พองาม จากนั้น เอาแท่งเหล็กร้อน ที่มีที่หนีบ (คือโรลน่ะแหละ อิอิ)

เอามาหนีบตรงปลายผมก่อน แล้วก็หมุนๆๆ วนๆ จนเกือบถึงโคนผม (กรุณาคิดภาพตามให้ได้นะคะ)

แล้วก็ดึงออก  แต่ทำไม๊ ทำไม.. ตรงปลายผมที่เอาเหล็กหนีบไว้ มันเป็นรอยหัก ตามรอยเหล็กที่หนีบเรยอ่ะค่า

หรือเราทำไม่ถูกต้อง ขอเชิญมือโปรทุกท่าน เข้ามาช่วยเหลือเราด่วนเลยนะคะ

ช่วยชี้แนะข้าพเจ้าด้วยนะค๊า

ขอบคุณค่า......

จากคุณ : Linna - [ 10 พ.ย. 48 18:21:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป