CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ใครใช้ Effaclar ของ LRP ช่วยหน่อยค่ะ

เพื่อนๆ ใครเคยใช้หรือกำลังใช้ Effaclar K กับ ที่เป็น gel ล้างหน้า ของ LRP แล้วมีอาการแบบนี้ไหมคะ คือว่าเรากำลังใช้ 2 ตัวนี้อยู่ ล้างหน้าด้วยเจล และตามด้วย effaclar K เช้า เย็น ตามคำแนะนำของเพื่อนๆ เราใช้มาได้เกือบอาทิตย์ รู้สึกว่า สิวขึ้นเยอะกว่าเดิมอ่ะ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะสิวอุดตันที่มีอยู่ มันผุดขึ้นมาหรือเปล่า แต่รู้สึกว่าขึ้นเยอะกว่าก่อนใช้อีกอ่ะ อาการอย่างนี้ถือว่าแพ้หรือว่าเป็นอาการปกติของคนที่เริ่มใช้ใหม่ๆ แล้วต่อไปพอมันขึ้นมาหมดแล้ว สิวมันจะขึ้นมาอีกไหมคะ แล้วอย่างนี้เราควรใช้ต่อไปไหม หรือว่าหยุดไปก่อน เพื่อนๆ ช่วยหน่อยนะ เราจะได้รู้ว่าควรใช้ต่อไปเปล่า เพราะกลัวหน้าจะพังซะก่อนน่ะ

จากคุณ : DKK - [ 14 พ.ย. 48 15:58:01 A:58.10.187.30 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป