CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ถามเรื่องการปั่นจักรยานหน่อยค่ะ

ปั่นจักรยานมาได้เกือบเดือนแล้วค่ะ แต่ไม่รู้ว่า ทำอย่างนี้ถูกต้องหรือเปล่า (ต้องการลดน้ำหนักค่ะ)
    จะเต้นแอโรบิคประมาณ 45 นาที เสร็จแล้วจะปั่นจักรยานวันละประมาณ 45 นาที RPM   90-100  
    จำเป็นต้องปั่นเร็วกว่านี้หรือเปล่า แล้วที่บอกว่าควรปั่นให้คงที่ต้องคงที่ขนาดไหนคะ  
    แคลอรี่ที่บอกที่หน้าปัดสามารถเชื่อถือได้มากแค่ไหนคะ

จากคุณ : ปูปูจัง - [ 18 พ.ย. 48 09:50:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป