CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

มีปัญหาซ่าๆในหู โดยเฉพาะอย่างยิ่งเวลาเสียงดังค่ะ คือจะซ่าตามจังหวะของเสียงเลยค่ะ

มีอาการหูซ้ายซ่าๆเวลาได้ยินเสียงดังค่ะ
    คือมันจะซ่า ตาม pulseเสียง เวลาอยู่ในที่เสียงดังๆน่ะค่ะ
    เมื่อก่อนจะเป็นอย่างเวลาอยู่ในห้องเชียร์

แต่ช่วงหลังๆมานี่เป็นบ่อย และ sensitiveกับเสียงมากขึ้น
    อย่างได้ยินเสียงหมาเห่า ก็จะเป็นแล้ว ยิ่งเสียงช้อนส้อม หรือจานชามกระทบกันนี่ ไม่ได้เลยค่ะ

เคยตรวจเบื้องต้นแล้วหมอบอกว่า ต้องx-ray ดูกระดูกค่ะ และถ้ากระดูกผิดปกติ ก็อาจจะต้องผ่าตัด

เลยกลัวๆ และประกอบกับไม่ได้ไปหาหมอแบบจริงจังซะที
    เลยยังไม่รู้ว่าเป็นอะไรแน่

ผู้มีประสบการณ์ หรือคุณหมอหูมีคำแนะนำอะไรไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ชื่อนั้นเขาไม่ให้อยากให้ใช้ - [ 24 พ.ย. 48 13:30:51 A:203.144.210.167 X: TicketID:095216 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป