CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เอาmakeupที่มีมาให้ดู พร้อมรีวิวเล็กๆ ภาค5 (ภาคสุดท้ายค่ะ){แตกประเด็นจาก L3909564}

มาเริ่มที่baseก่อนค่ะ ใช้แต่ MAC STROBE Cream เท่านั้นเอง เพราะว่าเลือกสีBaseที่เป็นสีๆไม่เป็น ข้อดีคือ ไม่วอก ไม่เว่ อ เป็นมอยส์เจอไรเซอร์ที่ดีก่อนแต่งหน้า ทำให้เครื่องสำอางค์ติดทน ให้ผลเรื่องความเงา ฉ่ำ dewy และปรับผิวให้ดูสดใส หลอดนึงใช้ได้นานค่ะ เนื้อครีมเป็นสีขาวมุกอมชมพู ใช้ได้ทุกสีผิว ข้อเสียสำหรับตัวเอง ยังไม่พบค่ะ(อาจจะมันเกินไปสำหรับสาวผิวมันนะคะ)

รองพื้นแท่งของBB สี Warm Natural ใช้คู่กับแป้งสี Soft Sand คุณภาพเฉยๆ ค่อนข้างชุ่มชื้นสำหรับสาวผิวแห้ง แต่เราไม่ใช้รองพื้นอยู่แล้ว เลยไม่ค่อยได้แตะมันค่ะ

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ย. 48 08:26:03

จากคุณ : ลิลลี่(•ิ_•ิ) - [ 27 พ.ย. 48 08:25:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป