CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เพื่อนร่วมงานปากเหม็น บอกยังไงไม่ให้สะเทือนใจคับ

คือ เป็นเพื่อนร่วมงานกันครับ คงไม่ค่อยสนิทกับแปรงสีฟัน

เวลาคุยงานกันนี่ลำบากมากครับ พยายามรวบรวมสมาธิในขณะที่ต้องกลั้นหายใจ กลั้นได้ นาทีกว่าๆ เอง

รู้จักกัน ครึ่งปีได้ครับ คุยกันเฉพาะในเวลางาน นอกงานก้อบ้านใครบ้านมัน เหมือนจะสนิท แต่ไม่รู้จะบอกเค้ายังไงดี

จะเดินไปบอก เฮ้ย คุณ ปากเหม็นจังว่ะ ...ก้อกลัวมองหน้ากันไม่ติด

หรือจะ ทำมุข ซื้อยาสีฟันแจกทั้งออฟฟิศ ในโอกาส ปีใหม่ดีครับ

ใครมีวิธี บอกแบบนุ่มนวล แนะนำทีครับ ไม่ไหวจะแรง...

ปล. ผมดูโฆษณา อะไรจำไม่ได้ ที่เค้าบอก ปากเห็นใครว่าตลก ที่มีคุณถั่วแระ ผมนึกถึงเพื่อนผมเลย  หรือจะ อัดโฆษณาแล้วแอบไปวางไว้ให้ที่โต๊ะดี

จากคุณ : โบโบ้คุง - [ 2 ธ.ค. 48 11:07:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป