CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

สอบถามเพื่อนๆที่ใช้Sheer colour Creamของบลูมค่ะ

คือว่าจอยซื้อมา 2 สีคือสี Rosie (มีวิ้ง) กับสี Who me? (ไม่วิ้ง)
    แต่ว่าสองสีนี้จอยซื้อมาจากคนละประเทศค่ะ(ไม่ใช่ในไทยทั้ง 2)

ที่อยากถามคือ เพื่อนๆที่มี 2 ตลับ แบบทั้งวิ้งและไม่วิ้ง เนื้อครีมต่างกันไหมคะ?

จอยรู้สึกว่า แบบวิ้ง(Rosie) เกลี่ยง่ายกว่ามากๆลื่น แต่ว่าสี Who me? (ไม่วิ้ง) มันเหนียวกว่าเกลี่ยยากกว่า ทั้งๆที่Who me?ใหม่กว่ามากๆ ทั้งสองตลับนี้จอยใช้มาไม่เกินเดือนแน่นอน โดยเฉพาะWho me? เพิ่งได้มา 3 วันเองค่ะ แต่ว่าเกลี่ยต่างกันมากๆ ของเพื่อนๆเป็นไหมคะ? อยากทราบว่าเกลี่ยยากง่ายต่างกันเป็นเพราะผสมวิ้ง หรือว่าซื้อมาจากคนละประเทศ อยากทราบว่าคนอื่นๆก็เป็นเหมือนอย่างที่จอยเป็นหรือเปล่าค่ะ

แล้วปกติเพื่อนๆทาก่อนหรือหลังลงแป้งฝุ่นคะ? จอยลงหลังแป้งฝุ่น สีRosieสบายมากๆเป็นธรรมชาติสวยมาก แต่ว่าสีWho me? เกลี่ยยากจังอ่ะ มีคนบอกว่าถ้าเกลี่ยก่อนลงแป้งฝุ่นจะทำให้ต้องลงบลัชเยอะมากๆเพราะว่าเวลาลงแป้งฝุ่นแล้วสีบลัชจะหายไปเยอะ ก็เลยยังไม่เคยลงก่อนแป้งฝุ่นเลยค่ะ เพื่อนๆว่าอย่างไรคะ?

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Jonuu - [ วันพ่อแห่งชาติ 09:52:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป