CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

คนท้องจะกินนมอัดเม็ดแทนนมดื่มได้ไหมครับ...

คือว่าแฟนผม ท้องได้ 12 สัปดาห์แล้วครับ เธอดื่มนมก่อนไปทำงานทุกวัน และจะทานข้าวอีกจานนึง...แล้วเธอก็จะเริ่มคลื่นใส้ และอาเจียน ตามมา..
    เช้าวันนี้ เรารีบออกมาจากบ้านมาทำงาน เธอเลยไม่ได้ดื่มนม เธอบอกว่ารู้สึก สบายตัวมาก ไม่คลื่นใส้ ไม่มีอาการที่เป็นประจำๆ เลย อยากถามผู้รู้ครับ ถ้าหากจะเปลี่ยนมาทานนมอัดเม็ด มันจะมีสารอาหารเหมือนกับ นมดื่มมั้ยครับ หรือว่าต้องทนดื่มนมไปสักพักก่อน รอให้หายแพ้ท้อง แล้วมันจะดีขึ้นเอง แต่ความจริงเธอก็ดื่มน้ำขิง 100 เปอร์เซ็นต์ ตอนเช้าทุกวันนะครับ เพื่อลดอาการแพ้ท้อง แต่มันไม่หายสักที สงสารเธอครับ เสียดายอาหารดีๆ ที่ทานเข้าไป ยังไม่ได้ดูดซึม ก็อาเจียนออกมาตลอดเลย......ขอบคุณครับ

จากคุณ : จะเป็นพ่อคนแล้วหรือนี่ ....เรา - [ 6 ธ.ค. 48 09:51:49 A:58.147.11.52 X: TicketID:111015 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป