CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

(นอกเรื่องนิดนึงนะคะ) อยากทราบว่าตอนหางานทำ เพื่อนๆได้งานกันจากแหล่งไหนคะ

คือตอนนี้เรากลุ้มใจมากๆค่ะ ว่าเมื่อไหร่เราจะหางานทำได้ซักที ตัวเราเองเรียนก็ไม่ได้แย่มาก ภาษาก็คิดว่าดี ส่วนใหญ่เราจะหางานจากinternetค่ะ พวกjobsdbอะไรประมาณนั้นหนะค่ะ แต่นานมากๆที่จะติดต่อกลับมา เตยลองอีกwebนึง มันก็โอเคนะคะ มีบริษัทเรียกเข้ามามากมาย แต่ไอ้ที่เราอยากทำมันก็ไกลบ้านเหลือเกิน หรือไม่บางทีเราก็ไม่ค่อยชอบสภาพของบริษัทอ่ะค่ะ คือเราเข้าไปสมัครแล้วคนในนั้นพูดจากับเราไม่ดีซักเท่าไหร่ (นี่ขนาดยังไม่ได้เริ่มทำงานนะเนี่ย) อีกอย่างสมัครทางเน็ตตำแหน่งที่เราอยากทำมันก็ต้องการประสบการณ์เป็นปี เราเองก็เพิ่งจบ ไม่มีประสบการณ์ เราจบบริหารค่ะ การตลาด เลยอยากทำงานที่มันเกี่ยวกับพวกนี้ ตอนนี้เริ่มเครียดแล้วค่ะ ไม่รู้จะไปหางานที่ไหนดีนอกจากinternet เคยถามเพื่อนว่าส่งจดหมายโดยตรงหรือwalk inดีมั๊ย แต่เพื่อนหลายๆคนบอกว่า เค้าลองวิธีนี้แล้ว แต่ไม่มีการตอบกลับเลย ตอนนี้เราไม่รู้จะทำยังไงแล้ว มันเคว้งมากๆ อยู่บ้านทุกวัน เซ็งสุดๆ เลยอยากถามเพื่อนๆในห้องนี้กัน ว่าส่วนใหญ่แล้วได้งานจากแหล่งไหนกันคะ

จากคุณ : minnie - [ 7 ธ.ค. 48 11:21:09 A:203.155.247.14 X: TicketID:111781 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป