CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ผู้ชายที่ใช้ Allure Homme Sport.......คุณผู้หญิง เวลาเดินผ่านแล้วได้กลิ่น คิดว่าผู้ชายคนนี้แนวๆ ไหนครับ

หวัดดีครับเพื่อนๆ พี่ๆ ห้องความงามสวนลุมครับผม
    นานๆ จะได้ตั้งกระทู้ซักทีนะครับ

คือเมื่อวานไปซื้อของที่เคาเตอร์ Guerlain ครับ
    แล้วเดินผ่านเคาเตอร์ Chanel
    ไอ้เราก็บ้ายี่ห้อนี้ ไม่ตั้งใจจะไปซื้ออะไร ตังหมดแล้วด้วย
    แต่ถ้าได้เดินผ่าน ต้องขอเฉียดเข้าไปดม
    ไปจับ สินค้าเค้าทุกที (อันนี้แอบโรคจิตครับ)

จริงๆ ตั้งใจไวเหมือนกันว่า อยากซื้อน้ำหอมให้พี่สาวซักขวด
    ขวดแรกที่ซื้อให้
    Gucci Rush
    อันนี้เค้าบอกชอบนักชอบหนา อันนี้แหละโดนสุดๆ เค้าว่างั้นครับ
    (เอ..แต่เคยมีคนตั้งกระทู้นี่นา ว่ากลิ่นเหมือนเด็กออฟ แป่ว)
    ตอนนี้ครับ สงสัยเค้าเริ่มเบื่อๆ เลยไปดม
    Chance Chanel
    แล้วคราวนี้บอกอีกครับว่า กลิ่นนี้ใช่เลย
    ผมก็ชอบมากนะครับกลิ่นนี้
    หอมมากๆ ขอบอก.........
    ออกแนวฉุนนิดหน่อย
    เมื่อเทียบกับ Allure ของผู้หญิงนะครับ
    Allure นี่จะฉุนน้อยกว่า แต่ดอกไม้หอมฟุ้ง มีกลิ่นหวานๆ ด้วย
    ผมว่ามันจะออกแก่น้อยกว่า Chance Chanel นะครับ
    ก็เลยเทใจเชียร์ Allure นิดๆ ครับผม
    แต่ก็แอบอยากได้เองอยู่เหมือนกันครับ
    แต่แบบของผู้ชายซึ่งเคยดมแล้ว
    แล้วตัดสินใจได้เลยว่า ชาตินี้ กลิ่นแบบนี้
    จะไม่ใช้เด็ดขาด ไม่ชอบเอามากๆ ครับ
    มันไม่ออกแนวหวานเหมือนผู้หญิงอ่ะครับ (เพราะมันน้ำหอมผู้ชายนี่หว่า....)
    แต่มันเป็นแนวเครื่องเทศ ฉุนมากๆ มีหวานกลิ่นคล้ายๆ ของผู้หญิง
    นิดเดียวเอง กลิ่นฉุนๆ อื่นกลบหมด
    สรุปว่า ไม่ชอบเอามากๆครับ กลิ่นนี้

แต่พอไปที่เคาเตอร์วันนั้น ก็เลยตัดสินใจว่า
    เอาวะ ลองอีกรอบ
    (ก็บอกพี่บีเอว่า ขอดมทั้งแบบหญิงและชาย)
    พี่บีเอฉีดใส่กระดาษให้
    พอดมเท่านั้นแหละครับ........
    มันเหมือนเป็นการตอกย้ำทฏษฏีเก่าว่า...........
    ชาตินี้........กอรออู...จะไม่ใช้กลิ่นนี้เด็ดขาด

แต่ตาก็เหลือบไปเห็น Allure Homme Sport
    ใจก็คิดไปว่า ขวดก็ไม่สวย ไม่ดูดีมีระดับเท่าไรเลย
    แล้วยิ่งบอกสปอตอีก สงสัย ไม่ต้องคิดดมกันแหละชาตินี้
    คงจะแนวฉุนๆ หน่อย ประมาณ โปโลสปอตอ่ะครับ ซึ่งไม่ชอบเอามากๆ เหมือนกัน
    แต่พี่บีเอ เขาก็ฉีดแบบสปอตมาให้ดมด้วยนะครับ
    พอดมเท่านั้นแหละครับ
    โอ้โห........แม่เจ้า
    กลิ่นแบบนี้เลยที่กำลังตามหาอยู่
    ความรู้สึกแรกที่ดมน้ำหอมแล้วชอบกลิ่นเลย
    ในชีวิตนี้มีไม่กี่กลิ่นนะครับ
    อันแรกคือ Polo Blue
    แล้วอันที่สองก็ Allure Homme Sport นี่แหละครับ

สรุปว่ายังไม่ได้ซื้อนะครับ (แป่ว แหะๆ)
    เพราะซื้อของ Guerlain ตังหมดแล้วครับ
    สรุปว่า ยังไงก็ต้องซื้อครับ

แหะๆ พล่ามมาซะนานเนี่ย
    ขอโทษนะครับที่ หลอกให้อ่านตั้งเยอะ
    พอดี บ้าน้ำหอมครับ ลองแล้วจะอินมากๆ ครับ โทษๆ

ขออนุญาตเข้าตามหัวข้อนะครับผม
    ผู้ชายที่ใช้ Allure Homme Sport.......คุณผู้หญิง เวลาเดินผ่านแล้วได้กลิ่น คิดว่าผู้ชายคนนี้แนวๆ ไหนครับ
    แล้วเพื่อนๆ ผู้ชายห้องนี้ใครใช้อยู่บ้างครับ เป็นไงบ้าง

จริงๆ อยากให้ช่วยกันวิจารณ์หน่อยนะครับ ว่าน้ำหอมนี้เป็นไงบ้าง
    แต่ถ้าขี้เกียจรีพลาย ก็ไม่เป็นไรครับ ฮิๆ
    ทนอ่านได้ยาวขนาดนี้ก็ดีใจจะแย่แล้วครับ...........

ขอบคุณล่วงหน้าทุกคนมากๆ นะครับ

จากคุณ : Trai_chun - [ 13 ธ.ค. 48 10:22:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป