CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

วันไหนพูดมากๆ จะมีคราบที่ขอบปากค่ะ

มันเป็นคราบน้ำลายใช่ไหมคะ
    เป็นเพราะเวลาพูดแล้วน้ำลายกระเด็นเหรอคะ

เคยเห็นเพื่อนคนนึง เค้าคุยโทรศัพท์เป็นชั่วโมงเลย
    พอคุยจบแล้ว ปากของเค้าก็มีลอยคราบขาวอยู่รอบปากค่ะ

จะแก้ได้ยังไงดีคะ
    เพราะคนที่มีคราบแบบนี้บางทีไม่รู้ตัว
    และมันทำให้ดูเสียบุคลิกด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : lin_jong - [ 13 ธ.ค. 48 15:19:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป