CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เกี่ยวกับเด็กปัญญาอ่น

ใครทราบบ้างค่ะว่าเด็กปัญญาอ่อน และยากจน(ทั้งปัญญาอ่อนและยากจน)จะได้รับความช่วยเหลือจากหน่วยใดได้บ้าง พอดีเมื่อเช้าไปพบกับลูกของคนที่รับจ้างกวาดขยะในหมู่บ้าน น่าสงสารมาก น้ำลายไหลตลอดเวลา ถามแม่เค้า แม่เค้าบอกว่า ไปติดต่อ โรงพยาบาลราชานุกูลแล้วแต่รอจนท้อ เด็กผอม ดำ เนื้อตัวสกปรกมอมแมมมาก น่าสงสาร ช่วยตัวเองไม่ได้   มีหน่วยงานไหนที่ดูแลด้านนี้ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : cyberbow - [ 15 ธ.ค. 48 16:35:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป