CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ประจำเดือนในเด็กวัยรุ่นกับค.สูงเนี่ยมีผลต่อกันมั๊ยคะ

อยากทราบว่าที่เราเคยได้ยินมาว่าการมีประจำเดือนในเด็กวัยรุ่น หากมีเร็วจะทำให้เด็กหยุดสูงจริงหรือ  และเคยได้ยินมาด้วยว่า มียาที่กินแล้วให้ประจำเดือนหมดไปก่อน เด็กจะได้ หยุดสูง จริงหรือเปล่าคะ ถ้าจริง มียาอะไรแนะ  นำ หรือ กรณีต้องหาหมอ มีโรงพยาบาลไหนแ  นำบ้างคะ ขอบคุณมากค่ะ

พอดีคนรู้จักเค้าถามมาให้ลูกสาวเค้าน่ะค่ะ เค้าอยากให้ลูกสาวเค้าสูงๆ พอเค้าถามมาเราดันตอบไม่ได้ว่าที่เค้าเข้าใจมันถูกรึป่าว -_-" เลยรบกวนเพื่อนๆช่วยตอบหน่อยนะคะ

จากคุณ : รุ้งกินน้ำตัวอ้วน - [ 20 ธ.ค. 48 14:41:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป