CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

eyeshadow สีขาว ทายังไงให้มันดูไม่โดดกับสีผิวรอบๆตาอ่ะคะ

เพิ่งซื้อ palette มาค่ะ มีสีชมพู ขาว น้ำตาล  อยากแต่งตาแบบที่ดูขาวๆอ่ะค่ะ  

อาจงงๆนิดนะคะเพราะเห็นคนอื่นแต่งมาอีกที สมมติว่าลงสีชมพู มันก็จะดูแบบเป็นชมพูที่เหมือนเคลือบสีขาวๆไว้อ่ะค่ะ เหมือนไล่สีจากชมพูเข้มสุดที่ชิดขนตาบน แล้วค่อยๆขาวขึ้นๆจนถึงคิ้วเลยอ่ะค่ะ

ถามพี่ BA เค้าบอกหลังลงสีชมพูเต็มเบ้าตา ให้ใช้สีขาวระบายส่วนโหนกคิ้วแล้วเบลนให้เข้ากันอ่ะค่ะ  แต่ว่าพอลองทำแล้วมันแบบว่าตลกๆอ่ะค่ะ พอลงสีขาวทีไรมันดูโดดๆออกมาจากผิวรอบๆข้างทุกที ดูแล้วมะค่อยเนียนเหมือนที่เคยเห็นเค้าแต่งเลยอ่ะค่ะ  ที่เคยเห็นเนี่ยเค้าแต่งตาโทนชมพูขาวอ่ะค่ะ เนียนมากเลยแบบค่อยๆไล่สีมาจากเข้มไปอ่อนและกลืนกับสีผิวรอบๆตามากเลยอ่ะค่ะ

แฮะๆๆ พิมไปพิมมา ไปวนซะวงเวียนใหญ่เลยค่ะ ขออภัย สั้นๆคือ อยากแต่งตาโทนที่ใช้สีขาวเบลนทั่วๆอ่ะค่ะ แต่แต่งไม่เป็น  รบกวนเซียนชาวสวนลุมชี้แนะนิดนึงนะค้า

ปล. เราเป็นคนผิวขาวนะคะ แต่ออกเหลืองค่ะ ไม่ใช่ขาวอมชมพู

จากคุณ : White Amulet - [ 25 ธ.ค. 48 01:33:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป