CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

::::::: พี่สาวของผมมักจะรู้สึกคันแขนคันขาช่วงเวลาเย็น เคยเป็นกันบ้างไหมครับ? :::::::

สอบถามครับ ก่อนจะพาเจ้แกไปหาหมอ

คือแกเพิ่งเป็นมาได้สองเดือนนี้เอง แต่หลัง ๆ มา สังเกตว่ามักจะคันช่วงเวลาเลยหกโมงเย็นไปแล้วเท่านั้น มักจะเป็นทุกวัน จนสามสี่ทุ่มอาบน้ำแล้วจะดีขึ้น หากอาบก่อนเช่นตอนเริ่มคัน ทุ่มนึง ก็จะยังคันอยู่อีก

ทานยาแก้แพ้ไปก็ไม่ดีขึ้นเท่าไรด้วย เปลี่ยนสถานที่เป็นตจว. บางปู ห้างใหม่ ๆ ก็ไม่หายอ่ะครับ มีอะไรแนะนำได้ไหมครับ?

เครื่องทำน้ำอุ่นก็ปรับมาอุ่นน้อยสุดแล้ว สบู่ก็เปลี่ยนยี่ห้อและประเภทแล้ว ผงซักผ้าด้วย ออกกำลังกายก็ออกมากขึ้นทุกเย็น แต่พอวันใดไม่ออก มันก็ยังคันเท่าเดิม เสื้อผ้าก็เปลี่ยนเป็นแขนกุดซะ (คิดว่าคันเพราะผงซักฟอก) แต่มันก็ยังคันนะครับ

แนะนำพี่ผมทีครับ ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

จากคุณ : Shandy - [ 28 ธ.ค. 48 02:30:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป