CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

^^^ แนะนำลิปที่สีอ่อนๆประมาณLip Balm ของBody Shop กับ Lip smooth ของ Maybelline ให้หน่อยจิงับป๋ม ^^^

คือ เวลาที่วันไหนนอนดึกหรือนอนน้อย ปากจะคล้ำๆ ไม่แดงอย่างทุกวันอะครับ เลยจะใช้ลิปที่มีสีนิดๆ น้อยๆ ทาบางๆอะครับผม

เคยใช้ Lip smooth ของเมบีลีน แล้วสีใช้ได้เลยครับ เป็นธรรมชาติสดใสดีมาก แต่ถ้าวันไหนทาบ่อย จะแพ้ มีตุ่มใสๆขึ้น คันยิบเลย ลองไปซื้ออีกสีนึงมาใช้ ก็ยังแพ้อยู่ เลยรู้ว่าแพ้รุ่นนี้ เสียดายมากๆเลย

ส่วนของ Bodyshop ที่เป็น Lip balm ผมใช้กลิ่น สตอเบอรี่สีแดงๆ กับราสเบอรี่สีชมพูๆอยู่อะครับ ใช้ดีมากๆ เลยครับ เป็นธรรมชาติสุดๆ แต่ไม่ช่วยเรื่องเติมความชุ่มชื้นเลย ก่อนทาอันนี้ ต้องทา Lip treatment กับ Lip shield ก่อนทุกที

แล้วอันของบอดี้ชอปที่ใช้อยู่ประจำนี่อันนึงก็ทำหาย อันนึงก็ใกล้หมดแล้ว เลยกะว่าจะลองเปลี่ยนไปใช้ของยี่ห้ออื่นดูมั่ง ^^

ยังไงรบกวนแนะนำให้หน่อยครับผม เอาแบบถูกหรือแพงก็ได้ ขอให้ใช้ดีและไม่น่าจะแพ้อะครับผม ยังไงก็ขอชื่อยี่ห้อ รุ่น รูป และราคาด้วยนะครับ กลัวซื้อผิดอะครับ โง่เรื่องลิปมากเลยครับ แหะๆ ขอบคุณมากคับป๋ม

ปล. เพื่อนแนะนำชอง Stila กับ SHU กับ Juicy tube ของลังโคมมาอะครับ ดีมั้ยครับ

ปล.2 ลิปมันอีกอันที่เคยแพ้กระจุยคือ Red earth ครับ ไม่มีสียังแพ้เลย T T

อ้อ แล้ว tint เนี่ย มันคืออะไรหรอครับ ใช่ลิปสีอ่อนๆแบบน้ำปะครับ

จากคุณ : juicyberry - [ 28 ธ.ค. 48 13:08:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป