CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

นานาคำถามเรื่อง "แปรงแต่งหน้า" ค่ะ

วันนี้เพิ่งได้ชุดแปรงแต่งหน้าของ loreal มาค่ะ 1200 เอง(ลดอีก 10% เหลือ 1080 บาท) ลดราคาจาก 2500 ค่ะ
    มีหลายๆแปรงอยู่ในนั้น ก็เลยมีคำถามค่ะ
    1. แปรงใหม่ต้องเอามาแช่น้ำอ่นก่อนมั้ยคะ
    2. เวลาเก็บแปรง ต้องเก็บไว้ในห่อพลาสติกที่คลุมแปรงมามั้ยคะ ทุกทีเก็บใส่กระแปรงที่เก็บแปรงอ่ะค่ะ แต่ชุดนี้มันมีพลาสติกหุ้มแปรงแต่ละด้ามมาด้วย เลยสงสัยค่ะ
    3. ทำความสะอาแปรงด้วยอะไรคะ + วิธีทำความสะอาด +บ่อยแค่ไหน (ปรกติใช้ของ op พอเปื้อนแล้วเปลี่ยนเลย ซักมะเป็น T^T)
    4. ขนแปรงมีอายุกี่ปีคะ
    5. แปรงเค้าบอกว่าใช้กะรองพื้นน้ำ(แปรงหัวแบนๆอ่ะคะ) มันจะทำให้เปลืองรองพื้นมั้ยคะ เนียนกว่าใช้นิ้ว หรือฟองน้ำป่ะคะ
    ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ Happy new year มีความสุขยอะๆนะคะ

จากคุณ : just wanna love - [ 29 ธ.ค. 48 18:51:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป