CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

คุณแม่เป็นมะเร็งค่ะ แนะนำเรื่องอาหารยังไงดี

คุณแม่เพิ่งรู้ว่าเป็นมะเร็งเม็ดเลือดขาวชนิดหนึ่งค่ะ (ไม่ใช่ลิวคีเมีย) หมอที่รักษาบอกว่ารักษาได้ แต่แม่ก็ค่อนข้างตกใจน่ะค่ะ ตอนนี้ก็ใช้วิธีทานยาอยู่ แต่มีผลข้างเคียงบ้าง เช่น ผมร่วง คลื่นไส้ วิงเวียน นน.ขึ้น

เราเชื่อหมอว่าเค้ารักษาได้ แต่ก็เข้าใจว่าคนที่เพิ่งรู้ว่าตัวเองเป็นมะเร็งก็คงตกใจมากๆ เราสงสารแม่มาก ไม่รู้ว่าจะช่วยยังไงเพราะโรคนี้ขึ้นอยูกับกำลังใจ เราอยู่ห่างกับแม่มาก ปีใหม่นี้จะโทรไปอวยพรปีใหม่เลยอยากหาคำแนะนำเรื่องอาหารและการดูแลร่างกายให้เค้าด้วย

ปล. แม่เราอายุ 55 ค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

สุขสันต์วันปีใหม่เพื่อนๆในห้องสวนลุมทุกท่านค่ะ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงนะคะ @^ ^@

จากคุณ : ดอกไม้สด - [ 30 ธ.ค. 48 06:04:18 A:131.151.65.102 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป