CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

:+: อยากแต่งหน้าให้ได้ผิวเหมือนสาวในรูป..รบกวนเพื่อนๆมาฟันธง Chanel กับ LM ค่ะ :+:

ลองค้นตามกระทู้เก่าๆเกี่ยวกับ LM และ Chanel แล้วค่ะ แต่อยากขอรบกวนถามเพิ่มเติม ขอบคุณนะคะ

เก๋หน้ามันถึงมันมาก และ สิวก็ขึ้นง่าย (เหมือนมันมาคู่กันเนาะ) เลยมอง Chanel แป้งผสมรองพื้น รุ่น teint control และระหว่างวันตบด้วย Loose Powder ของ LM (เก๋เอาข้อดี 2 ตัวนี้มารวมกันอ่ะค่ะ Chanel --> ไม่แมทมาก ดูใสๆ LM --> ควบคุมความมัน)

1. เก๋เลือกอย่างนี้เหมาะมั้ยคะ ??

2. เพื่อนๆว่า {แป้งผสมรองพื้น + แป้งฝุ่นระหว่างวัน} หรือ {รองพื้น + แป้งฝุ่นนระหว่างวัน} ดูเป็นธรรมชาติมากกว่ากันคะ

3. อยากให้ช่วยเปรียบเรื่องราคาของ 2 แบรนด์นี้ในเรื่องของคุณภาพและปริมาณค่ะ (เนื้อแป้งตัวไหนหมดเร็วกว่ากันคะ) ถ้าบอกราคาแต่ละตัวด้วยจะขอบคุณมากๆเลยค่ะ

4. ไม่คุ้นเคยกับการใช้แปรงปัดแป้งฝุ่นเลยค่ะ อยากขอคำแนะนำและเทคนิคค่ะ

ปล. *** อยากแต่งออกมาได้อย่างสาวสวยในภาพเนี่ยค่ะ เลือกตัวไหนดีคะ เอารูปมาจากกระทู้ข้างล่างค่ะ ***

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

จากคุณ : KEZIA - [ 30 ธ.ค. 48 16:18:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป