CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

มีเรื่องจะบ่น bloom มหาภัยที่ เซ็นปิ่นค่ะ

มีบัตรสมาชิกอยู่แต่ไม่เคยไปลองแต่งหน้า วันนี้เลยพาน้องไปแต่งคะ
    ปรากฎว่า BA ญ นะคะ แต่งไปด้วยขายไปด้วยตลอด เราก็บอกว่าเรามีของ bloom เยอะแล้ว ตัวนี้ ๆๆๆ ครบเซ็ทแล้วคะ (เกินหมื่นอีก)
    แต่เค้าก็ยังคงตั้งหน้าตั้งตาขายต่อไป บอกให้น้องเราซื้ออีกเป็นสมาชิกอีก เราบอกว่าของ bloom ที่มีอยู่จะยกให้น้องหมดเลยคะ
    แต่ก็ยังคงขายต่อไป จนเราอึดอัด ไม่น่ามาเลยเซ็ง
    แต่ด้านข้างของเรา แย่กว่าเราอีก สองแม่ลูก เจอ BA กะ...ขายหนักเลย กะจะเทหมดหน้าตักเลยมั้งคะ เราอยู่ไม่ถึง 20 นาที ยอดเค้าไป หมื่นกว่า แล้ว แต่ พื่เอานี่ซิคะ ... นี่ ๆๆๆๆๆ หน้าแม่แกอยากจะไปอยู่แล้ว แต่ลูกก็ยังนั่งยิ้มหวานอยู่ เฮ้อ...สงสาร เหมือนเราเมื่อก่อนเลย ซื้อจนแม่แกตังค์ไม่พอต้องเดินไปกดตังค์เลย เรานะอึดอัดแทน(จากที่ตอนนี้ก็อึดอัดอยู่แล้ว) เราก็เลยถอย ลิปมาชิ้นนึงที่เป็นพวงกุญแจ ให้หมดเรื่องหมดราว จะได้ไป ๆ ซะที
    และก็มีเด็กคนนึง มาถามราคาลิปที่เป็นเซ็ท พอรู้ราคาแล้วก็เดินไป กะ...หันมามองหน้ากะ BA ญ อีกคน แล้วทำหน้าตาดูถูกว่าคนนี้ไม่มีตังค์ แบบไง อธิบายไม่ถูก แต่เสียความรู้สึกมาก ไม่ซื้อแล้วมันผิดตรงไปไหนเนื่ย
    คราวหน้าที่นี่ไม่กล้าไปแล้วเนื่ย อึดอัดซะมัด มีใครเจอแบบนี้บ้าง

จากคุณ : นกยูงจ้า - [ วันสิ้นปี 02:09:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป