CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

รบกวนช่วยแนะนำวิธีใช้เซรั่มของ LA MER ให้ด้วยครับ

พอดีผมไปสิงคโปร์มา เห็นในร้าน duty free ขาย LA MER Travel Set ราคาไม่แพงมาก ก็เลยซื้อมาเป็นของขวัญปีใหม่ให้ผู้ใหญ่ที่เคารพนับถือ

ในชุดประกอบด้วย cleanser, toner แล้วก็ creme de la mer ขนาดพอสมควร แล้วก็มี eye balm กับ serum สองขวดขนาดเล็กจิ๋ว

บอกตามตรงว่าผู้ใหญ่ท่านนั้น (ว่าที่แม่ยายผมเอง) ก็ไม่เคยใช้ LA MER มาก่อน วิธีใช้เขาก็ไม่ได้ให้มาในชุดด้วย เลยต้องมาขอความรู้จากเพื่อนสมาชิกนี่ล่ะครับ

รบกวนช่วยบอกวิธีใช้เจ้าสามตัวดังต่อไปนี้ด้วยครับ
    1. Creme De LA MER ผมเคยได้ยินว่าก่อนใช้ต้องวอร์มครีมก่อน ช่วยอธิบายให้เข้าใจง่าย ๆ ได้ไหมครับ ว่าการวอร์มครีมเขาทำกันอย่างไร
    2. The Lifting Intensifier ใช้เพื่ออะไร และใช้อย่างไรครับ
    3. The Lifting Face Serum ใช้เพื่ออะไร และใช้อย่างไรครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบนะครับ

จากคุณ : ทอฟฟี่สีน้ำเงิน - [ วันสิ้นปี 15:45:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป