CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

รบกวนคุณ LENS G หรือเพื่อนๆ เรื่อง V360 + Dtac EDGE ด้วยครับ

คือผมใช้ PC+BT+V360 อยากจะต่อ Net ผ่าน Dtac EDGE น่ะครับ

โดยที่ตอนนี้ผมสามารถต่อ Net ของ AIS (GPRS ธรรมดา) เล่นได้ครับ โดยต่อ PC+BT+V360 โดยใช้คำสั่ง *99# ครับ

ในขณะเดียวกันหลังจากเปลี่ยน Sim เป็น Dtac แล้ว หน้าจอ V360 ก็ขึ้น DTAC EDGE แล้ว ต่อแบบเดิม คราวนี้ไม่ทำงานแล้วครับ

เลยอยากจะทราบว่าต้องใช้คำสั่งพิเศษอย่างไร หรือ Set up อะไรเพิ่มเติมบ้างครับ ที่จะทำให้ผมใช้งาน Dtac EDGE ได้นะครับ

ซึ่งผมลองไปหาดูที่ www.dtac.co.th หรือที่ www.djuice.co.th ก็ไม่มีข้อมูลครับ

เลยอยากรบกวนคุณ LENS G ที่เชียวชาญด้านนี้ หรือพี่เพื่อน ท่านใดที่ต่อ Net EDGE ของ DTAC โดยใช้ PC พ่วงกับ Bluetooth ต่อกับมือถือ Moto-V360 ช่วยกรุณาโพสต์บอกด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ตะวันฉาน - [ 6 มี.ค. 49 21:37:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป