CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

-`๏’- -`๏’- -`๏’- ภาพถ่ายเรื่องเปื่อยกับนายเต้คับ จาก FOMA NTT DoCoMo D910i คับ -`๏’- -`๏’- -`๏’-

สวัสดีคับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ สบายดีกันหรือปล่าวคับ

ห่างหายกันไปพักใหญ่ ๆ กับการโพสต์ภาพถ่ายจากมือถือของผม

ต่อจากนี้ ผมคงได้มาโพสต์ภาพถ่ายให้เปลืองเนื้อที่ของบอร์ด บ่อยขึ้นแล้วแหละคับ อิอิ

เพราะว่า วันนี้ ผมเพิ่งไปได้เจ้า FOMA NTT DoCoMo D910i จาก มาบุญครองมาคับ

ผมมีความตั้งใจมานานแล้วคับ ว่าอยากจะได้ มือถือ ติดกล้องชัด ๆ ที่ใช้โทรไม่ได้(อย่าหาว่าไร้สาระเลยนะคับ ก็คนมันชอบอ่ะ อิอิ)ของญี่ปุ่น มาครอบครองซัก 1เครื่อง

เดินหาตามตู้ขายมือถือ ในมาบุญครอง ก็หายากจริง ๆ ที่เจอก็ไม่ถูกใจ

จนมาเจอเข้ากับร้านนี้ (อยู่ตรงปากทางเข้าฝั่งโตคิวเลยคับ) มีเครื่องแบบนี้ มาวางขายอยู่เกือบ 10 เครื่องเลย

บางเครื่องก็ใส่การ์ดเพิ่มหน่วยความจำได้ บางเครื่องก็ไม่ได้ แต่ทุกเครื่อง ใช้โทรเข้า โทรออกไม่ได้เลย เพราะมันเป็นคนละระบบกับของบ้านเรา

ผมเลยให้คนขายเขาแนะนำว่า เครื่องไหน ในบรรดา ทั้งหมดที่มีอยู่ในตู้ ที่กล้องชัดสุด

คนขายก็หยิบเจ้าตัวนี้ขึ้นมาให้ดู คุณสมบัติ ของเจ้าตัวนี้ คราว ๆ ก็คือ

กล้อง CCD  2 ล้านพิกเซล มี Auto Focus มี Macro Mode

ถ่ายวีดีโอ ได้ที่ 240*320 หน้าจอ ขนาดใหญ่ถึง 2.4 นิ้ว (ทำเป็นตื่นเต้น 903 ก็ 2.4 นิ้วเหมือนกัน อิอิ)

ตอนที่นำขึ้นมาลองถ่าย ก็ติดใจ ตรงที่ หน้าจอที่คมชัดมาก ๆ

ทำให้การลองถ่าย รู้สึกว่า ภาพที่ถ่าย ต้องชัดตามไปด้วยแน่ ๆ

และก็เป็นดังที่คิดไว้คับ พอนำการ์ดกลับมาโอนลงคอม แล้วเปิดดูภาพ

ภาพที่ได้ ก็ถือว่า เป็นที่น่าพอใจเลยคับ แม้จะ ไม่ชัดเท่า เจ้า 903 ก็ตาม

แต่ก็ถือว่า คุ้มแล้ว(หรือปล่าวหว่า) กับราคาค่าตัวที่ไม่ถึง 2พันบาท  

ฟังผมบ่นมานาน มาชมตัวอย่างภาพถ่ายและภาพเจ้าตัวเครื่องรุ่นนี้กันเลยดีกว่าคับ ดาว

ปล.ที่1 ทุกภาพ ไม่ได้ผ่านการตกแต่งภาพใด ๆ ทั้งสิ้นคับ แต่ย่อขนาดของภาพให้เล็กลงตามสมควรเท่านั้นคับ

ปล.ที่2 นี้เป็นเวบไซด์ของญี่ปุ่นที่ผมไปค้นหาเจอมา มีภาพตัวเครื่องให้ดูครบทุกมุมเลยคับ

http://plusd.itmedia.co.jp/mobile/articles/0411/17/news038.html

จากคุณ : taekrub - [ 4 พ.ค. 49 00:13:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป