CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ต้องการใช้มือถือต่อกับ notebook เพื่อรับ-ส่งแฟกซ์ต้องทำยังไงคะ

กำลังจะซื้อมือถือใหม่ค่ะ  ที่เล็งๆไว้คือ moto v3i  แต่ต้องการจะใช้เป็นโมเด็มต่อกับ notebook เพื่อรับ-ส่งแฟกซ์ด้วยค่ะ จะทำได้มั้ยคะ  หรือถ้าแนะนำยี่ห้อ/รุ่นอื่นด้วยก็จะดีเลยค่ะ  ถ้าใช้งานได้คล่องตัว+ง่ายกว่าจะดีมาก  มีงบสำหรับโทรศัพท์ 10,000 บวกลบนิดหน่อย  แล้วมีวิธียังไงคะ  ต้องมีโปรแกรม/driver อะไรบ้างคะ  เข้าใจว่าต้องใช้ winfax แต่ไม่รู้ต้องมี driver ของโทรศัพท์อะไรมั้ย  แล้วก็เชื่อมโทรศัพท์กับคอมด้วยอินฟาเรด/บลูทูธเข้าใจถูกมั้ยคะ   แล้วเราใช้เนตของอะไรก็ได้ใช่มั้ยคะ  แล้วเสียค่าบริการเป็นนาทีรึเปล่า  ใช้เป็นgprsต่อจะใช้แฟกซ์ได้มั้ยคะ  เพราะค่าบริการน่าจะถูกกว่า(รึเปล่าไม่รู้)  ช่วยแนะนำด้วยค่ะไม่เคยทำเลย  แต่ตอนนี้เริ่มจำเป็นต้องใช้แล้ว

จากคุณ : preetyberry - [ 5 ก.ค. 49 10:15:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com