CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ศูนย์ NOKIA CARE หลอกผมหรือเปล่าเนี่ยผมฝันไปหรือเปล่าว

อย่างที่เคยกล่าวเอาไว้ในกระทู้ก่อน ว่า
    มือถือผม ตกพื้นหน้าจอ LCD แตก
    แต่ยังสามารถโทรออกและรับสายได้ตามปกติ
    เพียงแต่ไม่สามาถจะเห็นสถานะของตัวเครื่องได้  
    ได้มาสอบถาม  เพื่อนๆในห้องนี้แล้ว
    ท่านได้ฟันธงว่า เข้าศูนย์ ซะ
    หลังจากหาเวลาว่างจนได้ (ผมสอบเสร็จ วันเสาร์)
    ได้เดินทางไปที่ ซีคอน สแควร์ในวันอาทิตย์ เพื่อไปยกเลิกเบอร์ของ D -TAC และเอา โทรศัพท์เข้าศูนย์บริการ ที่อยู่ใกล้ๆ กันทีเดียว

ได้รับคำสรรเสริญจากเพื่อนๆ ในห้องนี้มามาก จึงพอทำใจกับคำพูดของเจ้าหน้าที่ รับเรื่อง ถึงจะไม่พอใจนิดๆ กับคำพูดที่ว่า "ไม่รุ้ว่า ซ่อมแล้วจะคุ้มไหม" ของเจ้าหล่อน พลางมองมาที่เจ้า 7260 ของผม ที่ราคาตอนนี้ตกมหาราช เหลือเพียง หกพันกว่าๆ ตามราคาท้องตลาด จากราคาซื้อหมื่นต้นๆ  หันไปมองเครื่อง ที่คนอื่นเอาเข้าศูนย์
    โน่น 8800 สีทอง นั้น N 90 โน่น N 80 ราคา 20 K ขึ้นไปทั้งนั้น
    แต่ด้วยความที่ตั้งใจไว้อยุ่แล้วก็ ยอมตกลงเซนสัฐฐาว่า ยอมรับว่า ไม่สามารถรับประกันการซ่อม กับทางศูนย์ไป
    และทานั้นบอกว่า รออีก 2 -3 วัน จะโทรมาแจ้งว่าซ่อมได้หรือไม่  
    ผมกลับมาเล่น ที่บางกะปิ พลางคิดในใจว่า ถ้าเอามาซ่อม ตามร้านแถวนี้ จะคุ้มกว่าไหมนะ  หรือว่าจะกัดฟันซื้อเครือ่ใหม่ใช้ไปเลยดีกว่า เพราะข่าวว่า ไม่ต่ำว่า 3 อาทิตย์แน่ๆ

มาวันนี้ มีโทรมาจากศูนย์ว่า ราคาซ่อมอยู่ที่1,366 บาท
    จะได้เครือ่งใน 2 - 3 วัน  โอ้แม่เจ้า  o_O
    อะไรจะไวปานนั้น เสียงตามสาย มีถามมาอีกว่า มีอะไรสอบถามเพิ่มไหมค่ะ ผมได้แต่ตอบว่า ถ้าได้เครื่องคืนใน 2-3 วันจริง ผมคงไม่มีปัญหาอะไรแล้วครับ  555

เลยอยากจะมาถามเพื่อนๆ ในห้องนี้ว่า ที่เขาโทรมาแจ้งผมแบบนี้ ท่านว่า

จริงหรือหลอก 2-3 วันที่เธอว่ามา
    จะกลายเป็น 2-3 สัปดาห์แทนหรือไม่    

//7260 ที่ได้คืนมา ถ้าไปปล่อยขายต่อตาม ตู้ จะได้ราคาสักเท่าไหร่ครับ เผื่อจะซื้อ N70 หรือ D600 มาใช้แทน

จากคุณ : Wphat - [ 7 ส.ค. 49 14:30:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com