Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เบื่อมากกับ Call Center - และระบบของ True Move

เบื่อมากกับ Call Center - และระบบของ True Move

ไม่เข้าใจเลยทำไมทาง ทรูมูฟ ไม่มีเงินที่จะมาจ้าง คอลเซ็นเตอร์ ให้เพียงพอกับความต้องการของลูกค้าหรอคับ
    แล้วระบบก็ไม่พร้อมเลยที่จะให้บริการกับลูกค้า

เนื่องจากเมื่อวาน(21 พย 49) โทรเข้าไปที่ 8888 (นาทีละ 2 บาท)
    เพื่อจะโทรไปโหลดเสียงรอสาย แต่พอโทรติดประมาณ 2 วินาทีอยู่ๆสายก้อตัดเลย  
    ก็เลยลองโทรไปใหม่อีก 5 ครั้ง (10บาท) ก็เป็นเหมือนเดิม คือติดไปแต่ไม่มีเสียงไรเลยนะครับแล้วสายก้อตัด
    วันนี้(22 พย 49)ผมโทรเข้าไปที่ 1331 (เสียเงินครั้งละ3บาท) เพื่อจะถามว่าเมื่อคืนมีการดทรออกไปที่ 8888 มั้ย

พอโทรติดปุ๊บมีเจ้าหน้าที่ผู้หญิงรับ พูดเหมือนไม่ไม่ค่อยรู้เรื่อง น่าจะเพิ่งมาทำงาน
    ..........แล้วก้อให้รอสาย 2 นาที...........
    พักนึงแล้วก้อกลับมาบอกว่าจะโอนสายให้เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง
    ..........แล้วก้อให้รอสายอีก 10 นาที.........
    แล้วก็มีผู้ชายมารับสายแล้วบอกว่า "ต้องการสอบถามข้อมูลเรื่องยอดค้างชำระใช่มั้ยครับ"
    ผมบอกไปเลยว่าไม่ใช่ ตอนนั้นเริ่มมีอารม์โมโหหน่อยๆแล้วรอมาตั้งนานกลับไม่รู้เรื่องไรเลย
    แล้วผมก้อบอกไปว่าต้องการตรวจสอบการโทรไปที่8888 เมื่อคืนนี้
    .........เจ้าหน้าที่ให้รอสายที่ ที่นี่ 30 นาทีเลยครับ......
    แล้วก้อมีผู้หญิงอีกคนมารับ แล้วบอกว่า
    ทรู. "คุณโทรออกไป 5 ครั้ง"
    ผม " แต่ทุกครั้งที่โทรไม่ใด้ใช้บริการเลยนะครับ ระบบตัดสายตลอด ระบบคิดเงินมั้นครับ"
    ทรู "คิดค่ะคือระบบบอกว่าคุณโทรออกไปจริง"
    ผม "ไม่มีทางแก้ใขหรอครับ"
    ทรู "ไม่มีค่ะ เพราะคุณได้โทรออกไปจริงๆ"
    ผม "คุณลองดูสิครับ แต่ละครั้งที่โทรไป 2 วิ 3 วิ ระบบตัดตลอด"
    ทรู ...เงียบ "ค่ะ ครั้งละ 3 วินาที"
    ผม  "เห็นมั้ยครับ ผมโทรไปจริงๆแต่ระบบตัดสายตลอดแล้วยังคิดเงินอีก ผมต้องทำใง "
    ทรู "เงียบ"
    ผม  " ฝากเรื่องไว้ได้มั้ย"
    ทรู  " ได้ค่ะแต่ต้องรอตัดรอบแล้วใบแจ้งออกก่อนนะค่ะ"
    ผม ครับๆ

น่าเบื่อมั้ยอย่างนี่ รอ เป็นชั่วโมง
    ใช้ทรูมูฟมา ตั้งแต่เพิ่งเริ่มตอนนั้นยังเป็นออเร้นจ์อยู่เลย  ใช้มา 5 ปี่ได้แล้วแล้ว
    นี่ถ้าไม่ติดโปรถูก  แล้วไม่ติดเบอร์คนรู้เยอะนะเปลี่ยนไปแล้ว
    ยกตัวอย่างทาง AIS ยังดูและลูกค้ารายเดือนดีกว่าอีก เพราะตอนนี้ใช้เอไอเอสด้วยอ่ะ บางเรื่องที่เราฝากเรื่องแต่ไว้ไม่ได้สำคัญไรหรอก ลืมไปแล้วด้วยซ้ำ แต่ทาง เอไอเอสกลับติดต่อกลับมาถาม ประทับใจมากๆ

ที่มาพูดไม่ใช่ต้องการให้ทางทรูมูฟเสียหายหรือเสียลูกค้าหรอก
    แต่มันเป็นเรื่องจริงของการบริการที่ทรูมอบให้ลุกค้าอย่างเรา
    เช่น โทรไปเข้าระบบอัตโนมัติ เสียเงินด้วยนะ เช่น 2222, 8888 หรือ 1331
    โทรไปบางทีก็ไม่ได้ยินเสียงตอบรับ แต่กลับคิดเงินซะงั้น
    ทนมานานแล้วครับ เบื่อมากๆ

ที่ต้องการคือ

1.ระบบที่ดีกว่านี้
    2.คอลเซนเตอร์  ที่มากกว่าเดิมเพียงพอกับลูกค้า อย่าให้ลูกค้าต้องรอนานเป็น 30 -40 นาที
    4.บริการที่ครอบคุมทุกรูปแบบ เช่น มีเสียงรอสายให้โหลดและฟังทางเวป หรือ อะไรอีกหลายๆอย่าง

ผมรู้ว่าทางทรูมูฟเป็นบริษัทที่เล็กว่า AIS และ DTAC มีลูกค้าน้อยกว่า
    แต่หากคุณมีบริการที่ดีแล้วคุณไม่ต้องกลัวอะไรเลย
    หากมีบริการที่ดีเท่ากันแล้ว ลูกค้าเก่าทางทรูก็จะไม่เสียแล้วแถมยังได้ลูกค้าใหม่มาอีกเพราะมีโปรที่ถูกกว่า 2 ค่าย

ผมพูดถูกมั้นครับ

แก้ไขเมื่อ 22 พ.ย. 49 16:37:47

จากคุณ : jifoontomo - [ 22 พ.ย. 49 16:09:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom