Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

บริการชุ่ยๆของ AIS ( ผิดแล้วไม่รับผิดชอบ )

เรื่องมีอยู่ว่าผมใช้โปรฯของ REAL ที่มันโทรครั้งแรก 3 บาทแล้วนาทีต่อไป 1-1-ฟรีจนกว่าจะวางสาย แล้วโปรผมมันก็หมดเดือนตุลาคมที่ผ่านมา ผมก็เลยโทรไปเปลี่ยนเป็น REAL 25 สตางค์ มา ผมก็ใช้ปกติ ( เพราะทุกทีผมเป็นคนโทรเยอะอยู่แล้ว ) แต่พอมาดูบิลค่าจ่ายที่ส่งมาให้ที่บ้าน ผมก็แปลกใจว่าทำไมค่าโทรมาเยอะขนาดนี้อ่ะ พอมองดูที่โปรโมชั่น เอ๊ะ! มันไม่ใช่โปรที่เราเลือกหนิ มันกลายเป็น เหมาจ่าย 99 บาทอ่ะ โทรต่างเครือข่ายนาทีละ 2 นาที ส่วนใหญ่ผมโทรต่างเครือข่ายอยู่แล้ว ผมก็ถามพนักงานเค้านะครับว่าแล้วส่วนต่างที่ผมไม่ควรจะเสียล่ะ บริษัทจะรับผิดชอบยังไง?? พนักงานบอกมันผิดที่ระบบพนักงานได้ทำการเปลี่ยนให้แล้ว แต่ระบบมันเซ็ทให้เป็นโปร 99 แทน พูดแล้วพูดเล่าเธอก็ยังยืนยันว่าเป็นที่ระบบ ผมถามว่าจะแก้ไขยังไง เธอบอกจะเปลี่ยนเป็นโปร REAL 25 สตางค์แต่ต้องเป็นในรอบบิลหน้าเดือนธันวาแทน โอ้วว! พระเจ้าผมต้องทนใช้โปร 99 จนกว่าจะตัดยอดเหรอ ต้องรอถึงธันวาคมเหรอ ช่วงนี้ผมจะโทรหาใครนี่ผมต้องเสีย นาทีละ 2 บาทเลยเหรอ แทนที่จะเสีย 0.25  แย่มากๆ พนักงานบอกว่าผมสามารถใช้โปร REAL 0.25 ได้จนถึงมีนาคมเลย แหม! ประทับใจจริง ทำไมไม่เปลี่ยนให้เลย ทั้งๆที่มันไม่ใช่ความผิดผม เลย อยากจะถาม AIS ว่า
    1. ถ้าเกิดลูกค้าไม่ได้ตรวจสอบค่าใช้จ่ายในบิล คิดว่าเจ้าหน้าที่เปลี่ยนให้แล้ว แล้วเค้าก็โทรกระหน่ำเลย ค่าโทรคิดส่วนต่างมาแล้ว เยอะมากๆ คุณจะรับผิดชอบมั้ยครับ AIS คุณกล้าที่จะคืนส่วนต่างที่ผมไม่ควรเสียมั้ยครับ???

2. ระบบคุณห่วยขนาดนั้นจริงๆเหรอ ?? ทำไมเครื่องน้องผมเปลี่ยนโทรไปเปลี่ยนโปรวันเดียวกัน เค้าได้เปลี่ยนผมกลับไม่ได้เปลี่ยน ถ้าระบบคุณเป็นอย่างงี้จริงๆ ผมว่าควรจะแก้ไขกันนะครับ ไม่ใช่ปล่อยออกมาชุ่ยๆแบบนี้ ทำผิดแล้วก็ควรรับผิดชอบ

จากคุณ : โจรสลัด.. - [ 22 พ.ย. 49 21:07:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom