Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เรื่องด่วนที่อยากให้ดีแทค คุณซิคเว่ คุณธนา ปรับปรุงแก้ไขครับ

ขณะที่ผมกำลังเขียนกระทู้อยู่นี้
    ผมกำลังนั่งอยู่บนรถไฟสายอุบลราชธานี เดินทางไปกรุงเทพ
    รถแล่นถึงโคราชผมนึกสนุกอยากทราบผลว่าใครได้รับรางวัลจากเกมส์ทายจำนวนเหรียญ
    ผมหยิบโทรศัพท์มือถือมาต่อเนท ในเมืองโคราชสัญญาณดีแทคยังเป็นจีพีอาร์เอสธรรมดา แต่ที่น่าแปลกใจมากๆคือ
    สัญญาณเอไอเอสเป็นEDGE แทบทั้งเมืองครับ
    ดีแทคมัวทำอะไรอยู่ เท่าที่ผมรู้สถานีฐานของดีแทค โนเกีย ULTRASITE สามารถอัพให้เป็นEDGE ได้ง่ายเพียงแค่โหลดซอฟแวร์ตัวใหม่เข้าไปและกำหนดค่าต่างๆเท่านั้นเองจากจีพีอาร์เอสก็จะกลายเป็นEDGEแล้วและจะเป็นไปได้ไหมที่เขตเทศบาลนครโคราช อุบลราชธานี ขอนแก่น อุดรธานี เป็นต้น ต้นปี50จะสามารถใช้EDGE ได้ทั้งหมดเพราะอุปกรณ์รองรับอยู่แล้วนี่ครับ

จากคุณ : HappyRadioFM106 - [ 15 ธ.ค. 49 02:25:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom