Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มีปัญหาเรื่องค่าใช้บริการ GPRS กับ DTAC ครับ

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อสองปีที่แล้ว ผมใช้ aircard และใช้ sim dtac ต่อเน็ตโดยใช้โปร unlimited มาปีหนึ่งครับ เสียเดือนละพันสองร้อยกว่าบาท แล้วผมก็เปลี่ยนมาเป็น 140 ชม รวมค่าบริการรายเดือนด้วยก็เดือนละหกร้อยกว่าบาท แล้วทีนี้ ผมใช้มันต่อเน็ตไม่ได้ผมก็เลยโทรไปถามศูนย์ เขาก็บอกว่ามียอดเกินวงเงิน หกพันบาท ผมก็สงสัยว่ามันจะเกินได้ยังไง ในเมื่อไม่เคยใช้เบอร์นี้โทรออกเลย อยู่ใน aircard มาตลอดสองปี เขาก็บอกว่าคุณใช้ GPRS ไปเกินวงเงิน เพราะว่าโปรโมชั่นหมดแล้ว และมี messege เตือนก่อนหมดสองวัน โดยที่ผมไม่มีทางรู้เรื่องเลย ทำไมมันถึงไม่ต่ออัตโนมัติไปเลย แล้วทีนี้ยอดหกพันกว่านี้ ผมต้องไปจ่ายเขาโดยทำอะไรไม่ได้เลยหรอครับ ไม่ใช่น้อยๆนะครับ วอนผู้รู้ช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : เก่ง - [ 27 ธ.ค. 49 01:33:03 A:124.120.161.200 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom