Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

=== 60 Kbps Speed Test @ ตลาดสัตหีบ AIS EDGE ?? ===

สอบถามกับทาง AIS เค้าบอกว่า
    -  ความเร็วสูงสุดของ Edge อยู่ที่ประมาณ 384 Kbps
    -  ความเร็วสูงสุดของ Gprs  อยู่ที่ประมาณ   40 Kbps

บนหน้าจอมือ SE W810i (รองรับ Edge) มันขึ้นตัวอักษร "G" สำหรับ พื้นที่ในตลาดสัตหีบ โดยผมใช้ W810i เป็น modem เชื่อมต่อกับ PC เพื่อ check speed ปรากฏว่าได้ "60 Kbps"

แต่ เมื่อคืนวาน ผมไปนอนที่บ้านผมที่ห่างจากที่แรก ประมาณ 5 Kms หน้าจอมันขึ้น "E" - "G" สลับไปมา แต่ยังไม่ได้ check speed เนื่องจากที่บ้านไม่มี computer ครับ.....(ว่าแต่ใครพอมี Wap แนะนำไหมครับ สำหรับตรวจสอบ speed บนมือถือ)

อยากทราบว่า speed ที่ "60 Kbps" เรียกเต็มปากได้ไหมครับว่า "EDGE"??? หรือจะให้ยืดถือ ตัวอักษร "E" / "G" บนจอ W810i แทน... รวบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ

จากคุณ : nipons351 - [ 2 เม.ย. 50 12:49:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom