Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

**Ture Move** คุยแล้วสายหลุดเองบ่อยมาก ตั่งแต่เปลี่ยนโปร เป็นนาทีแรก1บาทต่อไป25สต. เนี่ย

ตามหัวข้อเลยครับ ไม่ทราบใครเป็นเหมือนผมบ้าง ผมเป็นลูกค้ามานาน ตั่งแต่เบอร์เก่า มาจนเบอร์นี้ ก็ดีมาตลอด ทั้งๆที่บ้านผมมันสัญญาณไม่ค่อยดี เหมือนจุดอับแต่ก็ไม่ว่าอะไรเฉยๆ (แต่ก็แอบน้อยใจ เดินไปอีกไม่กี่เมตรสัญญาณก็เต็ม ทำไมบ้านเรามันไม่ค่อยมี~_~แต่ก็เป็นมาตั่งหลายปีแล้ว เลยทำใจครับ และอยู่บนห้องสัญญาณก็ถือว่าดี แต่ลงไปข้างล่างนี่แถบไม่มีสัญญาณ)

แต่ที่เริ่มเซ็งนี่ เพราะมันตัดเองบ่อย หลังๆเหมือนรู้สึกว่าโดนหลอกจะเอาเงิน (นาทีแรกมันแพง)  
    บางครั้งโทรไป10-15นาทีตัดเองเฉย โทรก็โทรหา Ture Move ด้วยกันเนี่ย บางครั้ง ก็เสียอารมณ์

อาการก็แปลกๆเหมือนกดตัดสัญญาณคือ คุยอยู่ดีๆ สัญญาณเต็มดี หลุดแบบไม่รู้เรื่องเลย มันแปลกๆนะครับ บางที่ก็เป็นที่บ้าน บางที่ก็ที่อื่น บางที่ก็ขับรถ เลยไม่รู้สาเหตุเลยครับ เลยอยากถามใครเป็นบ้าง เพราะถ้าผมเป็นคนเดียว คงต้องเอาโทรศัพย์ไปเช็ดแล้วละ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : อ่อนคอม - [ 12 เม.ย. 50 23:16:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom