Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

บริการแฮปปี้ใจดีแจกตังค์ เติมเงินบ่อยใช้งานเยอะ รับไปเลยเงินโบนัส10%

ในแต่ละเดือนคุณใช้แฮปปี้กันคนละกี่บาท เช็คได้ที่ *108# และทุกๆต้นเดือนคุณจะได้รับเงินโบนัส ไปเลย10%
    จากบริการใจแจกตังค์*1014
    ยกตัวอย่าง

เบอร์มือถือ 081600060x
    เดือนเมษายนที่ผ่านมาใช้บริการแฮปปี้ไป 2800บาท
    บริการใจดีแจกตังค์จะคำนวณโบนัส 10%จากยอดที่คุณใช้บริการในเดือนที่แล้ว
    บริการใจดีแจกตังค์ เติมเงินโบนัส280บาทให้แล้วค่ะ

แล้วเพื่อนๆละคิดว่าไง ใช้เยอะได้โบนัสเยอะ ใช้น้อยก็ได้น้อยแฟร์ดีนะครับ

ใครชอบและอยากเห็นบริการแฮปปี้ใจดีแจกตังค์

ช่วยกันโหวตเยอะๆๆนะครับ เดี๋ยวแฮปปี้จัดให้
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ ขอบคุณทุกคนที่ช่วยกันโหวต

คิดบริการต่างๆแล้วนำเสนอดีกว่าไม่คิดทำอะไรเลย ส่วนบริการนี้ จะออกมาได้หรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับดีแทค
    ครับ

มีใครรู้บ้างเคยสังเกตบ้างไหมว่า แฮปปี้บัญชีสะสมสุขนั้นก็คือ เงินปันผลประมาณ 10%ของยอดการใช้งานโดยเฉลี่ยของลูกค้านั่นเองครับ
    ยกตัวอย่าง คุณใช้เดือนละ300บาท 10%คือ30บาท และ3เดือนคือ900บาท10%คือ90บาทไง แต่ แฮปปี้เติมเงินให้คุณตั้ง100บาทนะครับ

ผมอยากให้แฮปปี้ลองพิจารณาดูครับว่า ถ้าลูกค้าใช้บริการเยอะ
    ยกตัวอย่างเช่น คุณ pippo เติมเงินแฮปปี้เดือนละ1000บาท 3เดือนก็3000บาท แต่คุณได้เงินคืนกลับมา 100บาทจากแฮปปี้สะสมสุข
    แต่อีกคน เช่นคุณแดง เติมเงิน เดือนละ 300 บาท 3เดือน ก็900 แต่เขาก็ได้รับเงินปันผล 100บาทเท่าคุณ แล้วคุณคิดว่าไง

ผมอยากให้หลายๆคนลองคิดดูครับ ไม่มีใครผิดไม่มีใครถูก เพราะเป็นแค่แสดงความเห็น

ผมคิดว่าวิธีที่ผมเสนอแฮปปี้ดีที่สุด ยุติธรรมที่สุดแล้ว ใช้น้อยเติมเงินน้อยก็ได้น้อย 10% เท่ากัน
    แต่ถ้าคุณใช้มาก เติมเงินมากคุณก็ได้10% เท่ากัน แฟร์ดีไหมครับ
    และจะดีไหมถ้าจะปันผลทุกเดือน ผมว่าดีกว่า3เดือนนะครับ

สาเหตุที่ผมต้องคิดบริการใหม่ออกมาเพราะ ปัจจุบันแฮปปี้มีใจดีแจกวัน ทำให้ลูกค้ามีวันใช้งานเยอะ ไม่ยอมเติมเงิน บางคน ลงทุนซื้อวันใช้งาน 24 บาทได้วัน 360 วันและไม่ยอมเติมเงิน รอรับเงินจากแฮปปี้สะสมสุขอย่างเดียวก็มีนะครับ ลงทุน 24บาทได้เงินจากแฮปปี้สะสมสุข 400 บาท คุณคิดว่าไง ไม่ต้องเติมเงิน ก็ได้เงินมาฟรีๆ ได้เงินมาก็เอาไปซื้อวันเพิ่ม และก็ได้เงินมาเรื่อยๆ100 บาททุก3เดือน
    ผมอยากให้ลองพิจารณา สิ่งที่ผมแนะนำไปจะดีกว่า ใช้มากได้คืนมาก ใช้น้อยได้คืนน้อย 10% เท่ากันแฟร์ดี และถ้าเดือนนั้นคุณไม่โทรไม่ใช้เลยสักบาทคุณก็ไม่ได้ปันผลเลยสักบาทเช่นกัน หวังว่าเพื่อนๆอ่านแล้วคงเข้าใจนะครับ

แก้ไขเมื่อ 09 พ.ค. 50 01:17:42

จากคุณ : HappyRadioFM106 - [ 8 พ.ค. 50 23:46:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom