Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

===== เกมส์ทายผล ฟุตบอล FA Cup นัดชิง แมนยู vs. เชลซี ... ชิงของรางวัล เสื้อ DtacClub จำนวน 10 ตัว ส่งถึงบ้านฟรี!! =====

เนื่องจากงานมีตติ้ง DtacClub ครั้งที่ 2 เมื่อวันที่ 29 เมษายน 2550 ที่ผ่านมา
    http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T5362509/T5362509.html

ทาง Dtac ได้จัดทำเสื้อ DtacClub Meeting#2 ขึ้นมาแจกให้กับสมาชิกที่มีโอกาสไปร่วมงานมีตติ้งได้สวมใส่กันทุกคน ... และมีสมาชิกหลาย ๆ ท่านที่พลาดไปร่วมงาน เห็นเสื้อแล้วอยากจะได้ ผมก็เลยติดต่อไปทางคุณไชยวัฒน์ ถามเรื่องเสื้อ DtacClub ปรากฎว่าเหลืออยู่ประมาณ 30 ตัว

ทางคุณไชยวัฒน์ก็มอบเสื้อทั้ง 30 ตัวนี้มาให้ผมเรียบร้อยแล้ว ... ถ้าจะเอามาแจก ผมก็คงจะแจกให้เฉพาะสาว ๆ ... ก็เลยกลัวโดนเท้าหนุ่ม ๆ กระทืบ  ฮ่าฮ่าฮ่า

งั๊นเอามาเล่นเกมส์กันดีกว่าครับ ...

เกมส์นี้ก็คือ เกมส์ ทายผลฟุตบอลนัดชิงชนะเลิศ FA.Cup 2007 ระหว่าง แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด v.s. เชลซี
    โดยเกมส์นี้จะแข่งขันกันในวันเสาร์ที่ 19 พฤษภาคม ... เวลา 21.00 น. (ประเทศไทย) ณ สนามนิวเวมบลีย์ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
    ซึ่งจะมีการถ่ายทอดสด มายังประเทศไทย ... ทาง ช่อง 7 สี ทีวีเพื่อคุณ และ StarSport ทรูวิชั่นช่อง 66

รายละเอียด ข้อมูล ประวัติ ... ของ F.A. Cup สามารถดูได้จากที่นี่
    http://www.thefa.com/TheFACup/

***สำหรับสมาชิกที่ไปร่วมงานมีตติ้ง DtacClub#2 หรือ สมาชิกที่ได้รับเสื้อไปใส่เรียบร้อยแล้ว ... ถ้าเป็นไปได้ ขอความร่วมมืองดเล่นเกมส์นี้ เพราะ อยากจะให้ท่านที่ยังไม่ได้รับเสื้อได้รับกระจายโดยทั่วถึงกัน ... แต่ถ้าอยากร่วมสนุก ทายผล โดยไม่รับของรางวัล ก็สามารถทายได้ โดยระบุเหมือนกับผมใน #1 ได้เลยครับ ...

(คุณธนา , คุณสันติ , คุณปกรณ์ , คุณไชยวัฒน์ โดยเฉพาะ Feedbac@dtac.co.th ... มาร่วมทายผล เป็นเซียนบอล สนุก ๆ กันได้นะครับ ... แฮะ ๆ)

----------------------------------------------------------------------------

วิธีการทายผล
    1. ผลการแข่งขันนัดนี้ ... (แมนยูชนะ/เสมอ/เชลซีชนะ)
    2. สกอร์การแข่งขัน

ผลการแข่งขัน ... จะนับเฉพาะการแข่งขันภายใน 120 นาที(กรณีเสมอกันในเวลา 90 นาที) ... ไม่รวมจุดโทษ

ตัวอย่างการทายผล

สมมุติว่าการแข่งขัน ... จบ 90 นาที เสมอกัน 1-1 ... ต่อเวลาพิเศษ 30 นาที ... แมนยูชนะ 2-1

คุณ ABCD ทายว่า
    1. แมนยูชนะ
    >>> ถูก
    2. สกอร์ 2-1
    >>> ถูก

คุณ กขคง ทายว่า
    1. เสมอ
    >>> ผิด เพราะ นับสกอร์รวม 120 นาที
    2. สกอร์ 1-1
    >>> ผิด เพราะ นับสกอร์รวม 120 นาที

ของรางวัล
    ผู้ที่ทายถูกทั้งผลการแข่งขัน และสกอร์ ... 10 ท่านแรก จะได้รับ "เสื้อ DtacClub" ส่งฟรีให้ท่านถึงบ้าน
    ***ใช้ระบบ ทายก่อน ถูกก่อน ได้ก่อน ... ใครทายถูกก่อน 10 ท่านแรก จะได้รับของรางวัล***

กติกาการทายผล
    1. เกมส์นี้ขอสงวนสิทธิ์เฉพาะ สมาชิก pantip.com ที่มี Login เท่านั้น ... เพื่อป้องกันปัญหา 1 คนใช้หลาย email ตอบหลายสิทธิ์ อยากให้เป็นระบบ 1 คน/สิทธิ์ ... และเพื่อความสะดวกในการติดต่อรับรางวัล เพราะ จะติดต่อรับของรางวัลกันผ่านระบบ หลังไมค์ ของ pantip.com เท่านั้น ... ผู้ที่ไม่มี Login ณ เวลานี้ ก็สามารถสมัครเพื่อเล่นเกมส์อื่นในอนาคตได้นะครับ หรือถ้าอยากร่วมสนุกทายเฉย ๆ ไม่ต้องการของรางวัล ก็ได้ ไม่ว่ากันครับ อิอิอิ

2. สมาชิก 1 ท่าน สามารถส่งคำทายได้ไม่จำกัดจำนวนครั้ง ... แต่จะคิดคะแนนให้เฉพาะการทายครั้งสุดท้ายเท่านั้น
    เช่น คุณคุ๊กกี้ ทายใน คห.ที่ 5 ว่า แมนยูชนะ 2-1 และทายใน #72 อีกครั้งว่า เชลซีชนะ 2-1 ... การทายใน คห.ที่ 5 แมนยูชนะ 2-1 ที่คุณคุกกี้ทายใน คห.5 ก็จะถูกยกเลิกโดยอัตโนมัติ เป็นต้น

3. ไม่อนุญาติให้ มีการแก้ไขข้อความทุกกรณี ... ถ้ามีการแก้ไขข้อความ ถือว่าโมฆะ ..... เนื่องจากเราเปิดโอกาสให้ทายได้ไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าพิมพ์ผิด ก็พิมพ์ใหม่ในข้อความต่อไป ... เพื่อความสะดวกในการคิดคะแนนครับผม
    (สำหรับคนที่ทายหลายครั้ง รบกวนขอความร่วมมือ เข้าไปแก้ไขข้อความอันเก่า ที่คุณทายเอาไว้ ให้เป็น "..." เพื่อความสะดวกในการคิดคะแนน และการเลือกทายของท่านอื่น ๆ เพราะ ถ้าคุณไม่แก้ไขข้อความ อาจจะเกิดการสับสนตอนตรวจคะแนน และท่านอื่นที่อยากทายเลขเดิมของคุณ เขาก็ไม่ทาย เพราะคิดว่าซ้ำ ... รบกวนด้วยนะครับ)

4. การมอบรางวัลจะให้กับ ผู้ที่ทายถูกก่อน ... ทายก่อน ได้รับของรางวัลก่อน ... ฉะนั้นรีบทาย นะครับ ยิ่งทางเร็ว ยิ่งมีสิทธิ์มาก

5. หมดเขตรับคำทาย ในวันเสาร์ที่ 19 พฤษภาคม 2550 วลา 20.45 น. (ก่อนเกมส์เตะ 15 นาที) ... โดยจะยึดวัน เวลา ที่โพสต์ใน pantip.com เป็นหลัก

6. สงวนสิทธิ์ในการตัดสินของผม ถือว่าเป็นที่สิ้นสุด ห้ามไปฟ้องศาลไคฟง เป็นอันขาด เพื่อรรักษาสิทธิ์ของตัวท่านเอง ถ้าทายถูก หลังบอลจบ ยังไงก็รบกวนมาแสดงตัว เพื่อรับสิทธิ์ด้วยนะครับ เผื่อผมตรวจคำตอบผิดพลาด จะได้มาทักท้วงได้ทัน ....

กติกาการรับของรางวัล

1. ผู้ที่ได้รับของรางวัล ผมจะติดต่อไปหาท่านทางหลังไมค์ เพื่อขอ ชื่อ ที่อยู่ เบอร์โทร ... เพื่อที่จะจัดส่งเสื้อไปให้ท่านถึงบ้าน
    2. เสื้อมี 4 ไซด์ ... S , M , L และ XL โปรดระบุไซด์ที่ต้องการมาให้ด้วย ...
    3. หากไซด์ที่ท่านต้องการหมด ... ผมขอสงวนสิทธิ์ส่งไซด์ที่ใกล้เคียงกันไปให้แทนนะครับ
    4. ตัวอย่างเสื้อ ... ดูได้จากรูปภาพ

กลางสัปดาห์หน้า ... ก็จะมีเสื้ออีก 10 ตัว แจกฟรี
    สำหรับการทายผล "การแข่งขัน ฟุตบอล ยูฟ่าแชมป์เปี้ยนลีก 2007 ... ระหว่าง ลิเวอร์พูล vs. เอซี มิลาน"
    คอยติดตามกันนะครับ

ขอให้โชคดีทุก ๆ ท่านครับผม

แก้ไขเมื่อ 19 พ.ค. 50 20:29:14

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ค. 50 13:29:41

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ค. 50 06:55:45

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ค. 50 06:35:06

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ค. 50 06:28:53

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ค. 50 06:25:00

จากคุณ : *PIPPO* - [ 16 พ.ค. 50 06:24:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom