Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

* * * ขอไว้อาลัยต่อการจากไปอย่างไม่มีวันกลับของคุณพ่อวิโรจน์ เอ็งสุโสภณ * * *

เรียนเพื่อนสมาชิก PANTIP.COM ทุกท่าน

ผมเขียนกระทู้นี้ เนื่องจากได้อ่านกระทู้ของลุง Noko (ลุงไม้) จึงขอถ่ายทอดประสบการณ์ในฐานะที่ Pantip เป็นอีกบ้านหนึ่งที่ผมรัก เพื่อนสมาชิกทุกท่านมีมิตรภาพที่ดีมากๆครับ

ผม yokekung สมาชิกห้องมาบุญครองและ Tech Xchange ขอเป็นกำลังใจให้ลุง Noko ซึ่งได้ติดตามกระทู้ที่ลุงไม้ตอบมาตลอดเช่นเดียวกัน

คุณพ่อผม เสียชีวิตด้วยโรคมะเร็งปอด เมื่อเวลา 17.15 น. เมื่อวันเสาร์ที่ 23 มิถุนายนที่ผ่านมา ณ โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ ขณะนี้ตั้งศพสวดพระอภิธรรมที่วัดพระศรีมหาธาตุ บางเขน ศาลา 8/2

คุณพ่อมีอาการน้ำท่วมปอด และภาวะแทรกซ้อน เลือดออกในกระเพาะอาหาร ท่านเสียเลือดมาก เหนื่อย หอบ ซีด ตั้งแต่คุณพ่อป่วย ผมออกจากงานประจำ เพื่อทำงานด้านการแปล สามารถรับงานทางอินเตอร์เน็ตและเขียนคอลัมน์ในนิตยสารมือถือเล่มหนึ่ง ได้มีเวลาดูแลคุณพ่อที่บ้าน

ตลอดระยะเวลา 7 เดือนที่ผ่านมา ผมพยายามทำบุญทุกอย่าง หลายๆท่านอาจเห็นว่า

ผมเข้าร่วมโครงการครูบ้านนอกอาสา (Bannok.com) เพื่อทำบุญให้เด็กดอยที่ด้อยโอกาส

จัดกระทู้ประมูลเพื่อช่วยครูดอย ทั้งหมดที่ผมได้ทำนี้ เพื่อกุศลผลบุญส่งให้คุณพ่อได้หายจากอาการป่วย แต่คุณพ่อสู้ มีกำลังใจที่ดีจากภรรยาและลูกๆ คุณพ่อสู้กับโรคนี้ด้วยอาการปวดขา ท่านไม่สามารถนั่งนานได้ ต้องนอนตลอดเวลา ใจคุณพ่อสู้ตลอด ด้วยกำลังใจของทุกๆคนในครอบครัว และร่างกายของท่านทนต่อโรคไม่ได้แล้วจริงๆ

สำหรับผมถือได้ว่าได้ทำหน้าที่ลูกที่ตอบแทนคุณพ่อได้ดีที่สุดแล้ว

ขอบคุณ Pantip ที่ทำให้ผมมีวันนี้ ทำให้คุณพ่อภูมิใจในตัวผม ขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจมาโดยตลอด ผมก็ดีใจที่คุณพ่อจากไปอย่างสงบ

ขออุทิศส่วนกุศลในทุกๆกิจกรรมการกุศล ที่ผมได้ร่วมกิจกรรมมาโดยตลอด

ไม่ว่าจะเป็น การจัดประมูลติดอาวุธทางปัญญาเพื่อช่วยครูดอย ที่ผมตั้งใจทำเพื่อช่วยเกื้อหนุนบุญให้คุณพ่อหายจากอาการป่วย

การซื้อเสื้อ การบริจาค โครงการสี่ขาหนึ่งหางไม่ต่างกัน

การบริจาคโครงการเด็กดอยจากกระทู้ประมูลคราวก่อนเมื่อต้นปีของคุณ CookieCompany

ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยจัดการเรื่องการประมูลของผม โดยเฉพาะคุณ Tangmee, Boatboat, TsuTaYa และอีกหลายๆท่านที่ช่วยนับคะแนนโดยตลอด ในช่วงที่คุณพ่อของผมพักรักษาตัวที่โรงพยาบาล ทำให้ไม่มีเวลานับคะแนนในกระทู้

สำหรับกระทู้ของคุณลุง Noko ผมเข้าไปดูและได้ส่งกำลังใจให้คุณลุง แม้จะไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัว แต่ได้พบเห็น ตอบกระทู้ ตั้งแต่สมัยเมื่อ 7 - 8 ปีก่อนเช่นเดียวกัน

ขอให้ลุงไม้หายป่วยเร็วๆนะครับ เอาใจช่วย ผมว่ากำลังใจสำคัญที่สุดครับ

แก้ไขเมื่อ 26 มิ.ย. 50 09:00:36

จากคุณ : yokekung - [ วันต่อต้านยาเสพติดโลก 08:57:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom