Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ร้องเรียนกิจกรรม mms board สัตว์เลี้ยงคู่ใจกับเจ้านายแสนดี

ถึงผู้เกี่ยวข้อง

ผมขอร้องเรียนผลการตัดสินประกวด mms board (http://mmszone.dtac.co.th/mmsboard) ของเดือนมิถุนายน 2550 ว่าไม่ยุติธรรม เพราะไม่เป็นไปตามกติกาที่ทางเว็บกำหนดไว้ คือตัดสินให้คนที่โหวตหลังเวลา 12.00 น. ของวันที่ 30 มิ.ย. '50 ซึ่งเลยระยะเวลากิจกรรมดังกล่าวได้รับรางวัล และเป็นรางวัลที่ 1 ด้วย

ผมพอเข้าใจได้หากจะอ้างว่า ที่ยังปล่อยให้มีการโหวตต่อได้นั้นเนื่องจากตรงกับวันเสาร์-อาทิตย์ (30 มิ.ย. - 1 ก.ค.) และคงจะไม่มีเจ้าหน้าที่ แต่นี่ปล่อยเลยเวลาจนเข้าวันพุธที่ 4 ก.ค. จึงปิดโหวต ซึ่งทางคุณกำหนดเรื่องเวลาไว้ และผมก็เล่นตามกติกาที่คุณกำหนด ซึ่งหากอ้างว่ายกประโยชน์ให้จนกว่าจะปิดโหวตแล้ว ผมขอถามหน่อยว่า แล้วอย่างนี้จะมีกติกาไว้ทำไมครับ

คนที่ดีแทคตัดสินให้ได้รางวัลที่ 1 ในกิจกรรมดังกล่าว ณ วันที่ 3 ก.ค. เวลา 10.52 น. คะแนนเค้าอยู่อันดับที่ 4 (คุณไปตรวจสอบดูอีกทีได้เลย) ซึ่งเลยเวลากิจกรรมมาหลายวันแล้วนะครับ มันคงจะไม่เป็นปัญหา ถ้าการโหวตหลังจากเวลาที่กำหนดไว้ ไม่ส่งผลต่อคำตัดสิน คือไม่นับรวม (แต่นี่คุณนับรวม) และส่งผลให้ผมเลื่อนลงมาอยู่ในอันดับ 4 และทำให้ผมเสียสิทธิ์ที่พึงได้รับ หมดโอกาสที่จะลุ้นรางวัลใหญ่ของกิจกรรม

ผมทราบดีว่าคำตัดสินของคณะกรรมการถือเป็นที่สิ้นสุด หากแต่ผมข้องใจว่าเหตุใดคำตัดสินของกรรมการจึงไม่อยู่บนพื้นฐานของกฏและกติกา ซึ่งหากยึดถือตามกติกาแล้ว ปัญหานี้ก็คงไม่เกิดขึ้น ผมเสียความรู้สึกมากๆ เพราะผมได้ส่งเมล์ไปตั้งแต่วันแรกๆ แล้ว และไม่คิดว่าทางดีแทคจะตัดสินแบบนี้

สุดท้ายนี้ ผมขอเรียนว่าผมไม่อยากมีปัญหา แต่สิ่งที่เกิดขึ้นมันไม่ถูกต้อง ผมจึงต้องขอความเป็นธรรม และหวังว่าทางดีแทคจะดำเนินการให้ถูกต้อง ผมไม่โทษผู้ร่วมกิจกรรม แต่ผมขอตำหนิดีแทคที่ไม่ปฏิบัติตามกติกาเสียเอง เพราะทุกอย่างมันอยู่ที่ผู้จัดกิจกรรมที่จะตัดสินอย่างยุติธรรมครับ

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ค. 50 21:38:20

[คลิกเพื่อชมภาพขนาดจริง]

จากคุณ : ศรัทธาชน - [ 16 ก.ค. 50 20:54:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom