Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*** โนเกีย 2255 เป็นไรไม่รู้ค่ะ บางคนโทรเข้าแล้วไม่มีเสียง ไม่สั่น ***

มือถือแม่เราโทรเข้าของเราแล้วไม่มีเสียง ไม่มีสั่นเลยค่ะ ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนก็ไม่มี แต่ของแฟนเรา เราลองดูเมื่อวานตอนอยู่ที่บีทีเอสพร้อมพงษ์ก็ไม่มีค่ะ ด้วยความเข้าใจว่าจะเป็นของแม่คนเดียวหรือเปล่า เลยลองให้แฟนโทรเข้าดูค่ะ แล้วก็สั่งเค้าให้โทรอีกทีตอนเรากลับบ้านด้วย พอเรากลับบ้านมาแล้ว ตอน 4 ทุ่มกว่าๆ เค้าโทรมา มันก็ได้ทั้งเสียง ทั้งสั่นนะคะ

เมื่อเช้าก่อนออกมา เราลองให้แม่โทรดู มันก็ไม่ได้ค่ะ ไม่มีทั้งเสียง ทั้งสั่นเลย ไม่เข้าใจเหมือนกัน ตามความเข้าใจของเรานี่ โนเกียรุ่นนี้มันตั้งเสียงเรียกเข้าแยกตามเบอร์ไม่ได้ไม่ใช่เหรอคะ ถึงได้ เราก็ไม่ได้ตั้งไว้ด้วยล่ะ ตรวจดูมาสิบกว่ารอบแล้ว ไม่ได้ตั้งแบบนั้นไว้จริงๆ และก็หาไม่เจอด้วยว่ามีฟังก์ชั่นที่ว่านี้ไม๊

เรื่องของเรื่องคือแม่หาเรื่องเราว่าเราไม่อยากรับสายเค้าอ่ะค่ะ เลยแกล้งตั้งไว้แบบนี้ เพื่อที่จะได้ไม่รู้เวลาเค้าโทร จะได้ไม่ต้องคุยกัน

ยังไงรบกวนด้วยนะคะ เบื่อมากๆเลย

แก้ไขเมื่อ 23 ส.ค. 50 18:08:29

แก้ไขเมื่อ 23 ส.ค. 50 18:08:27

จากคุณ : เทเลทับขี้ - [ 23 ส.ค. 50 18:06:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom