Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

***อยู่ญี่ปุ่น กำลังจะกลับไปเยี่ยมบ้าน อยากได้คำแนะนำเกี่ยวกับซิมแบบเติมเงินของดีแทคค่ะ ***

เมื่อสองปีก่อนอยู่เมืองไทยเคยใช้รายเดือนดีแทคค่ะ ชอบบริการมาก แต่ต้องปิดไปเพราะมาเรียนต่อ คราวนี้ช่วงปีใหม่มีโอกาสกลับไปเยี่ยมบ้าน เลยอยากจะซื้อซิมเพื่อเอาไว้ติดต่อพูดคุยตอนอยู่เมืองไทย ตั้งกระทู้ไปแล้วและได้คำแนะนำว่าให้ใช้ซิมเปิ้ลค่ะ

แต่ว่าซิมเปิ้ล ซิมแฮปปี้ ที่มีอยู่ ดูจากโฮมเพจบอกว่าต้องซื้อและเปิดใช้ก่อนสิ้นเดือนพย ซึ่งตอนนั้นยังอยู่ที่นี่อยู่เลยค่ะ หมายความว่า โปรตอนนี้ที่แต่ละซิมมีให้จะมีการเปลี่ยนแปลงหลังจากสิ้นเดือนพยใช่ไหมคะ และโปรจะมีการเปลี่ยนแปลงไปอย่างไรบ้างคะ

ซิมที่ต้องการจะซื้อ อยากให้เติมเงินแล้วอยู่ได้หนึ่งปีน่ะค่ะ เพราะปีหน้ากลับไปจะได้ไม่ต้องซื้อใหม่ และเพื่อนชาวญี่ปุ่นที่จะไปด้วยกัน เค้าก็อยากให้แนะนำให้เค้าเช่นกัน เพราะคนนี้ปีหนึ่งไปเมืองไทยหลายครั้ง เปิดโรมมิ่งมันแพงมากค่ะ แต่ดิฉันเองอยู่ที่นี่ เลยไม่สามารถแนะนำได้ เลยต้องมาตั้งกระทู้ค่ะ

รบกวนผู้รู้หรือทางดีแทค ( คุณ feedback ) กรุณาช่วยให้คำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : มอนจะ - [ 8 พ.ย. 50 13:12:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom