Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ผมเพิ่งรู้มา2-3เดือนว่าโทรศัพท์ถูกดักฟังมา2ปีแล้ว......ทั้งจีเอสเอ็มและดีแทค

ผมเลิกกะแฟนคนแรกมา3ปีแล้ว
    ตอนนั้นก็ต่างคนต่างแยกต่างคนต่างไป
    เค้าก็ไปมีแฟนใหม่แล้ว  แต่ทำไมถึง....

เมื่อ2ปีก่อนผมคบกับผู้ ญ อีกคนนึง
    ก็มีความสัมพันธ์ฉันแฟน
    ช่วงนั้นเริ่มมีบุคคลไม่ทราบฝ่ายตามราวี
    ด้วยการส่งเมสเสส  มาด่า
    ผู้ที่ส่งมานั้น...พยายามแทนตัวเองว่าเป็นเมียผม
    แล้วส่งมาที่เครื่องแฟนผม
    ส่งมาด่าอยู่เรื่อยๆว่าแย่งผัวชาวบ้าน
    ช่วงนั้นก็ไม่ได้ตอบโต้อะไรคิดว่าเดี๊ยวเหนื่อยก็คงหยุดเอง

แต่เวลาผ่านไปๆๆๆ
    ผมชักเอะใจว่า  
    ไม่ว่าผมจะทำอะไร  ทำไมมันรู้ไปหมดทุกเรื่อง
    มันรู้แม้กระทั้งรายชื่อเพื่อนๆในลิสที่อยู่ในโทรศัพท์ผม
    แล้วมันทำอะไรต่อ...รู้ไม๊ครับ

มันเมสเสสไปด่าเพื่อนผู้ ญ ที่อยู่ในลิสในโทรศัพท์ดีแทก
    มันสุ่มรายชื่อที่คิดว่าเป็นผู้ ญ ของผม
    แล้วแทนตัวว่าเป็นเมียผม โดยใช้ถ้อยคำ
    หยาบคายมากๆๆๆๆ จนเพื่อนผมโกรธ
    แม้กระทั้งน้องสาวผม ยังโดนเหมือนกัน
    หัวเราะกันแทบจะบ้าว่า  กรูไปเป็นเมียน้อยมรึงแต่เมื่อไร

ทีนี้มันเริ่มสืบจนรู้ว่าใครคือแฟนผมจิงๆ
    ด้วยการดังฟังการพูดคุยทางโทรฯ
    ทีนี้ละเป้าหมายอื่นๆมันหยุด
    มันมาเล่นที่แฟนผมคนนี้คนเดียว
    แล้วผมก้อเริ่มที่จะสืบๆเหมือนกัน
    โดยประติดประต่อเรื่องราว
    การใช้คำพูด   การโยนหินถามทาง

จนรู้แน่ชัดว่าคนที่ดักฟังโทรฯผม
    คือแฟนเก่าผมนั่นเอง...ที่รู้ช้าเพราะ
    ผมไม่แน่ใจว่า  จะมีเหตุผลอะไรที่เค้า
    จะพยายามสูงทำอะไรขนาดนั้น
    ทำไปก็ไม่เห็นมีประโยชน์อะไรนอกจากสะใจเล่น
    ทั้งดักฟัง  ทั้งติดตาม  แฮกส์มาในอินเตอร์เน็ต
    หรืออาจมีคนคอยติดตาม

แต่ตอนนี้ชัวร์แล้ว  เพราะผมสืบรู้ได้ว่า
    ตอนนี้เเฟนเก่าผมน่าจะทำงานเป็นสาวบริการ
    เลยถึงบางอ้อ
    อืมม  มรึงรู้จักคน(แขก)มากหน้าหลายตานี่เอง
    แล้วมีงคงรู้จักยอดฝีมือ  บุคลากรที่ทรงคุณค่า
    ของทั้งดีแทคและจีเอสเอ็ม แน่ๆๆๆๆ
    ทำไมท่านถึงพยายามทำไอ้เรื่องไม่เป็นเรือง
    ให้ผู้ ญ ไร้ราคาแบบนั้น

ทีนี้ผมจะอธิบายว่าผมโดนดักฟังยังไง
    1.แฟนผมใช้โทรฯ2เครืองเป็นจีเอสเอ็มทั้งคู่
    2.ตัวผมใช้จีเอสเอ็ม1เครือง  ดีแทค 1 เครือง

อาการ
    1.โทรฯทั้ง4เครืองโดนดักฟังหมดไม่ว่าจะโทรหาใคร
    ถ้ามันอยากจะรู้

2.ปกติผมจะใช้จีเอสเอ็มโทรหาแฟนกลางคืนทุกคืน
    มีอยู่คืนนึง   ผมโทรตั้งแต่4ทุ่มถึงตี1  มันขึ้นว่ารอสายก่อน
    ที่ปลายทาง  แล้วก็มีเสียงเพลงรอสาย  (เพลงก็อตที่ผม
    ฟังประจำ) มี1ครั้งที่เป็นเสียงเพลงวงแครช
    พอรุ่งเช้าแฟนผมบอกว่าไม่มีสายเข้าเลยแม้แต่ครั้งเดียว
    ทั้งๆที่ผมพยายามถึง3ชม.  แต่ผมก็รู้แล้วว่าตอนนั้นผิดปกติแล้ว

3.เบอร์ดีเเทคผม  อยู่ๆก็มีใครไม่รู้โทรออกได้โดยผมไม่รู้เรื่องเลย    โดยมันสวมรอยว่าเป็นผม   แล้วโทรไปหาแฟนผม  แล้วสร้างสถานการณ์ว่าผมอยู่กะ ญ อื่น
    หรือสามารถรับโทรฯแทนผมก็ได้

4.เวลาแฟนผมโทรหาเพื่อน   ช่วงที่มันจะดักฟังหรือทำอะไรนี่   บางครั้งมันอยากให้ผมได้ยิน  ปรากฏว่าสายแฟนผมมาเข้าที่เครื่องผม   แล้วผมก็รับสาย   ผมก็ได้ยินเสียงแฟนผมคุยกะเพื่อน  โดยที่เค้าไม่รู้  แต่ผมจะไม่ได้ยินเสียงเพื่อนเค้านะ

5.เวลาจะส่งเมสเสสไปด่าตอบมัน   ปรากฏว่ามันทำให้เมสเสสนั้นเด้งไปอยู่อีกเครื่องโดยอัตโนมัติ

ตอนนี้ผมค่อนข้างระวังการพูดโทรฯมาก
    บางคนแนะนำให้เปลี่ยนเบอร์
    อันนั้นไม่ใช่ปัญหา
    แต่ที่อยากรู้คือ  คนที่ทำแบบนี้ได้มันเป็นบุคคลระดับไหน
    ทั้งๆที่ทั้ง จีเอสเอ็ม และดีแทก ต่างออกมาบอกว่าไม่มีการ
    ดักฟังแน่นอน    
    แต่ผมรับรองได้เลยครับว่า  2ปีมานี้ผมโดนยิ่งกว่าดักฟัง
    ช่วงนี้ผมยอมรับว่าไม่ค่อยเป็นสุข
    ดักฟังเฉยๆแล้วด่าผมไม่ใส่ใจ
    แต่มันเอาเบอร์ผมไปสร้างความเสียหายนี่สิ

เคยถามเพื่อนที่กรมสอบสวนฯ
    มันบอกว่ามันทำได้แค่เช็คตำแหน่งโทรฯเท่านั้น
    ผมเลยว่าอือม  มันน้อยไปว่ะ
    กรูโดนยิ่งกว่านั้นเยอะ   ยังกะในหนัง  ยิงดาวเทียม
    แล้วรู้ว่าเรากะลังทำอะไร

มีเพื่อนๆคนไหนให้ความเห็นได้บ้างครับ
    แล้วไอ้พวกนักสืบที่ลงโฆษณาในกระทู้
    รับติดตามเรื่องเมียน้อยเมียหลวง
    เป็นพวกนี้รึป่าว........

แก้ไขเมื่อ 05 ก.พ. 51 22:04:26

จากคุณ : แมลงวันหัวเขียว - [ 5 ก.พ. 51 22:02:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom