Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

:: • ,,, เมื่อมือถือมีปัญหา อย่างเเรกที่ต้องทำคือ ??? ,,, • ::

คือว่า . . .

ซื้อมือถือมาได้ไม่นาน ประมาณธันวาที่ผ่านมา

ซื้อที่ร้าน Jay - Mart   ( Motorola V3 )

ไม่เคยทำตก , ไม่เคยทำเปียก

เเต่ . . . !!!

อยู่ดี ๆ ทำไมถึงกดไม่ไรไม่ได้เลย !

เเล้วเหมือนมันจะค้าง ๆ ด้วย      

ถอดเเบ็ตเเล้วก็เหมือนเดิมครับ อาการเดิม ไม่เปลี่ยน

......................................

สิ่งที่อยากจะทราบคือ . . .

เมื่อเจอเหตุการณ์แบบนี้

เค้าเรียกภาษาชาวบ้านว่า " มือถือเจ๊ง" ใช่ไหม ?

เเล้วต้องเอาไปซ่อม " ที่ศูนย์ " ใช่ไหมครับ ?

งั้นผมก็ต้องไปที่ร้านเจย์มาร์ทเลย ?

หรือต้องทำอย่างไรเเน่ครับ ชี้เเจงที ?

เดินเข้าไปเเล้ว ต้องบอกเค้าว่ายังไง ?

..............................................

เเล้วเรื่องประกัน . . .

คือว่าซื้อมา เท่าที่เห็นได้เเต่บิลจากร้านมา

มีตัวสีเเดง ๆ ปั้มอยู่ว่า สินค้ารับประกันจากทางร้าน !

ยังงี้เรียกประกันได้ไหม ?

....................................................

หวังว่า . . . ทู้นี้จะมีประโยชน์แก่คนอื่นด้วยครับ !

ขอบคุณครับ !

จากคุณ : enterme - [ 27 ก.พ. 51 15:13:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom