Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

//// สอบถามเรื่อง EDGE กับการต่อ net ผ่านมือถือด้วยครับ??

มีข้อสงสัยอยู่หลายข้อดังนี้ครับ
    1. ถ้าอยากต่อ net ผ่าน EDGE เนี่ย ต้องใช้ sim ของ AIS หรือ DTAC ใช่มั้ยครับ เพราะ TRUE ยังไม่มีบริการ EDGE??
    2. การต่อแบบธรรมดา เทียบกับ EDGE แล้ว speed ต่างกันมากมั้ยครับ?
    3. ที่รังสิต นี่อยู่ในพื้นที่บริการ EDGE ของ DTAC, AIS หรือเปล่าครับ ??
    4. ตอนนี้ค่าบริการ EDGE ของค่ายไหนถูกกว่ากันครับ??

ขอบคุณมากครับ

แก้ไขเมื่อ 19 มี.ค. 51 16:57:49

จากคุณ : stevie-bomb - [ 19 มี.ค. 51 16:56:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom